Loader

เรียน คุณ ปลาวาฬ ,ตรีศังกุ, แต่มิได้นำพา

Started by กาลิทัส, April 17, 2010, 12:37:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สืบเนื่องจากกระทู้ http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1685.0

ขณะนี้ครบเวลา 1 เดือน ที่คุณปลาวาฬ หรือ ตรีศังกุ หรือ แต่มิได้นำพา หมดโทษแบนแล้วครับ

ดังนั้น User ดังกล่าว สามารถใช้งานได้ตามปกติทุกประการแล้วครับ

กาลิทัส

เหอะๆ ดีใจด้วย นะ เพื่อนตั้ม เหอะๆ  เห็นถาม ทุกวัน วันนี้ ฝันเป็นจริงแระแกเอ๊ย

ส่วนตัวผมก็เคยทะเลาะกันกะเค้านะคุณตั้มเนี่ย 555+

ขอขอบพระคุณแทนเพื่อนด้วยครับผม ส่งข่าว ให้เค้าทราบแร้วครับ

เดี๋ยวคงรีบแจ้นมาน่ะครับ เหอะๆ

ดีใจด้วยนะคะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดอีกครั้งนะคะ  คุณพี่ขา 
อะไรที่เคยบาดหมางกัน  ขึ้นปีใหม่ไทยเเล้ว  ลืมๆกันไปนะคะ
ยังไงก็ขอต้อนรับสู่ชุมชนคนรักฮินดูอีกครั้งคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอบคุณคับ

ขอต้อนรับกลับบ้านค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ยินดีต้อนรับ และขอบคุณล่วงหน้าอย่างยิ่ง สำหรับความรู้ดีๆ ที่ท่าน ปลาวาฬจะนำมามอบให้แก่สมาชิกทุกท่านค่ะ

(O_O)
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ