Loader

โปรดไขข้อข้องใจว่าด้วยเรื่องของกลัศ เป้นวิทยาทานในนวราตรีนี้

Started by ศรีกามารูปินีกัลยานี, October 12, 2012, 22:18:19

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รบกวนผู้รู้ทุกท่านไขข้อข้องใจเรื่องการสถาปนากลัศ ผมอยากทราบว่าการเด็ดใบมะม่วงควรจะ
.
.
.
.

เด็ดกี่ใบในหนึ่งหม้อ 
เด็ดเวลาไหนถึงจะเป็นมงคล 
และต้องเด็ดใบมะม่วงทิศใด

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
[/MOVE]

เรื่องของกลัสบูชา ผมว่าแต่ละคุรุ แต่ละที่ก็ทำไม่เหมือนกันนะครับ ขึ้นอยู่กับครูอาจารย์ถ่ายทอดมาแบบไหน มันไม่ใช่แค่เด็ดมาเท่านี้ใบ ตอนเวลาเท่านี้ แล้วเอามาใส่ หม้อใส่มะพร้าว แล้วจบ