Loader

สมโภชวัดวิษณุมณเฑียร

Started by อินทุศีตาลา, June 19, 2010, 15:36:11

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ทราบว่าวันเสาร์ที่ 26 และอาทิตย์ที่ 27 มิถุนายนนี้ จะมีงานสมโภชเนื่องในโอกาสสถาปนาวัดวิษณุมณเฑียรมาครบ 9 ปี นับจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จฯมาทรงวางศิลาฤกษ์เมื่อปี 2544

งานวันเสาร์เริ่ม 8 โมงเช้า วันอาทิตย์เริ่ม 10 โมง
อันที่จริงหากใครไปวัดวิษณุช่วงนี้ทางวัดมีเอกสารและกำหนดการแจกด้วยค่ะ แต่ดิฉํนทำหายไปเรียบร้อยแล้ว หากใครสนใจหรือมีข้อมูล นำมาแบ่งปันก็จะเป็ฯพระคุณมากค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอบคุณสำหรับข่าวสารดีๆที่นำมาบอกกันนะครับคุณสิรวีย์

น่าเสียดายมากๆ ที่ผมคงไม่ได้ไปร่วมงาน

หากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกท่านใดได้มีโอกาสไปร่วมงาน ก็อย่าลืมถ่ายภาพมาฝากกันด้วยนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

[HIGHLIGHT=#000000]ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ พี่สิรวีย์ สงสัยหนูคงจะอดไปแน่ๆเลย เพื่อนๆท่านใดไปร่วมงานรบกวน เก็บภาพ บรรยากาศ หรือ นำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคร้า และ ที่สำคัญ Happy Birth Day น้องคิว ล่วงหน้านะคร้า คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนาในทุกๆสิ่งนะจ๊ะ ^^ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]