Loader

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

Started by pet, December 27, 2009, 22:28:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีค่ะชื่อเพชร นะค่ะฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ เพชร ขอต้อนรับสู่ครอบครัว HM อันอุ่นอบค่ะ เอ้ย อบอุ่นค่ะ

ขอให้มีความสุขค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีที่ได้รู้จัก เช่นกันค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณเพชร

ขอต้อนรับสู่ครอบครัว HM ที่อบอุ่นนะครับ

หวังว่าจะได้เป็นแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้ที่ดีทางศาสนาฮินดูนะครับ