Loader

นมัสการ สมาชิกในบอร์ดทุกท่าน ในฐานะสมาชิกใหม่

Started by กาลปุตรา, December 22, 2009, 03:24:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ก่อนอื่นต้องขอนมัสการเจ้าของบ้าน คุณสฺวสฺติ คุณกาลิทัส และ คุณอักษรชนนี ก่อนนะครับ

และขอนมัสการ สมาชิกในบอรืดทุกท่านด้วยครับ

มีอะไรให้ช่วยทำก็บอกได้นะครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

แหม....คุณกาลปุตรา  ก็ใช้  สวัสดี  ก็ได้นะครับ...  นมัสการ  จะดูไม่ค่อยดีนะ  55555+

สวัสดีครับ  คุณกาลปุตรา  ผม Naga ขอฝากตัวด้วยครับ !!!  

ยินดีต้อนรับครับ คุณกาลปุตรา

ขอให้ HM เป็นเหมือนอีกครอบครัวนะครับ

ที่เต็มไปด้วยมิตรภาพ และการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นและความรู้

มีอะไรแนะนำด้วยนะครับ

อย่าคิดมากครับ นมัสการ นั้นเป็นภาษาอินเดีย ที่หมายถึง สวัสดี นั่นเอง

คล้ายๆ กัยที่เราชอบพูดว่า นมัสเต นั่นแหละ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

สวัสดีค่ะ ท่าน กาลปุตรา ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังใหญ่ ชุมชนที่อบอุ่นที่สุดยินดีต้อนรับค่า

สวัสดีคุณกาลปุตราครับ

ขอต้อนรับสู่ครอบครัว HM ด้วยความยินดียิ่งนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ยินดีต้อนรับและยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ท่านกาลปุตรา ฝากตัวด้วยค่ะ 
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีต้อนรับนะคับ รูปพระกฤษณะสวยดีนะคับ ผมชอบ

สวัสดีเช่นกันค่ะ เปนสมาชิกใหม่เหมือนกันค่ะ
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

หวัดดี คร้า ฟพี่ ออส เพิ่ง เข้า มาอ่าน อัน นิ่ อ่ะ คร้า ฟพี่ ออส

แระ ก็ มีเรื่อง รบ กวน พี่ ออส หน่อย อ่ะคร้าฟ  ฝากไว้ ที่ข้อความนะคร้าฟพี่ ออส

อิอิ  รบกวน หราย อย่าง แร่ะ นิ่ เกรงใจ อ่ะ แต่ ไม่ รู้ จะไปกวนใจครายดี

เป็น พี่ ออส นิ่ แระ ไม่โดนด่า ดี 555+