Loader

สมาชิกใหม่มารายงานตัวค่ะ

Started by pakehza, April 23, 2010, 15:07:00

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีทุกๆคนนะคะ..เราชื่อปูเป้ค่ะ....ดีใจจังค่ะที่ได้มาเป็นส่วนหนึ่งในครอบครัวครัวนี้..

เรานับถือบูชาทางสายนี้มาตั้งแต่อายุ17..จนตอนนี้ก็เลข3..แล้ว..ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

สวัสดีคะ  อิชั้นในฐานะสมาชิกคนนึงของบอดนี้ ยินดีต้อนรับจ้า

ดูจากชื่อแล้วชอบใช้ธูปปากีซ่าเหรอค่ะ อิอิ

สวัสดีคะคุณปูเป้  ยินดีต้อนรับค่ะ  หิ้งสวยค่ะ 
มะม่วง  สุกเเล้วค่ะ  เห็นเเล้วอยากกิน

เเฮๆรู้สึกว่า  จะถวายผลไม้ตามฤดูกาลเลยนะคะ

เเวะเข้ามาบ่อยๆนะคะ  บูชาท้าวเวสสุวรรณเหรอคะ

น้องเสือก็บูชาเหมือนกันคะ  เเต่ปั้นไว้บูชาเองคะ
นี่เป็นองค์ต้นเเบบค่ะ  ถอดพิมพ์เเล้วเเต่ไม่อยาก
ทำลายต้นเเบบน่ะคะ  อยากเก็บไว้ 
เพราะเป็นองค์เเรกในชีวิตที่ได้ปั้น  องค์จริงที่หล่อเเล้ว
อีกมือนึงถือลูกเเก้ว  อีกมือถือตะบองค่ะ

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: เสือร้องไห้ on April 24, 2010, 00:09:28
สวัสดีคะคุณปูเป้  ยินดีต้อนรับค่ะ  หิ้งสวยค่ะ 
มะม่วง  สุกเเล้วค่ะ  เห็นเเล้วอยากกิน

เเฮๆรู้สึกว่า  จะถวายผลไม้ตามฤดูกาลเลยนะคะ

เเวะเข้ามาบ่อยๆนะคะ  บูชาท้าวเวสสุวรรณเหรอคะ

น้องเสือก็บูชาเหมือนกันคะ  เเต่ปั้นไว้บูชาเองคะ
นี่เป็นองค์ต้นเเบบค่ะ  ถอดพิมพ์เเล้วเเต่ไม่อยาก
ทำลายต้นเเบบน่ะคะ  อยากเก็บไว้ 
เพราะเป็นองค์เเรกในชีวิตที่ได้ปั้น  องค์จริงที่หล่อเเล้ว
อีกมือนึงถือลูกเเก้ว  อีกมือถือตะบองค่ะ

ท้าวเวสสุวรรณงดงามมากจริงๆค่ะ