Loader

สาวัดดี

Started by Prachya Nitutorn, June 17, 2010, 15:31:57

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัดดีครับ ผมชื่อ ด.ช. ปรัชญา   นิตุทอน
ชื่อเล่น หนึ่งครับ  อายุ13 ครับ
ขอให้พี่ๆ HM รับผมเข้าสมาชิด้วยนะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ยินดีต้อนรับครับผม 

ขอต้อนรับสู่อ้อมกอดแห่งพระเป็นเจ้า จ้าาาาาาา

ยินดีต้อนรับครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เป็นการแนะนำตัวที่เป็นทางการมากครับ ยินดีต้อนรับครัีบ

เอ่อ สวัสดี เขียนอย่างนี้นะครับ

ยินดีต้อนรับค่ะ เห็ฯการแนะนำตัวแล้ว อยากคุยกันเหลือเกิน น่าเอ็นดูดีค่ะ
ขอต้อนรับสู่บ้านของเรา และขอพระผู้เป็นเจ้าทรงอำนวยพระพร
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอต้อนรับด้วยใจอันเปนมิตรครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HinduMeeting

ขอให้ได้รับความรู้และสิ่งดีๆไปจากเว็บแห่งนี้นะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0