Loader

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

Started by ratkai, August 03, 2010, 08:11:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ชื่อเล็ก  เด็กฉะเชิงเทรา   คับ   ได้รู้จักและเริ่มสนใจศึกษาประวัติเทพทางฮินดูก่อน  ไม่ว่าจากหนังสือเก่าๆ  ที่มีขายตามร้านหนังสือมือสอง   และเข้าไปดูในเน็ต  เพื่ออยากรู้จักประวัติเทพฮินดูแต่ละพระองค์ก่อน  ว่ามีความเป็นมาอย่างไร  และจริยาวัตร  ของแต่ละพระองค์นั้นเป้นอย่างไร  เพราะเพื่อคนที่บ้านผม เขาสงสัย  จะได้ตอบได้ถูกต้อง  เดี๋ยวเขาแปลกใจว่าบูชาเทพฮินดู  คิดว่าเปลี่ยนศาสนา    แต่สิ่งเหล่านี้ เป็นสิ่งที่ดีและเป็นศิริมงคล  กับตัวเรา บูชาท่านก็ไม่เสียหายอะไรคับ

ครับ ดีใจครับ ที่มีคนนับถือเทพเจ้าทางศาสนาฮินดูเพิ่มอีกคนครับ

ยังไงซะทาง HM ขอต้อนรับนะครับ

ขอให้เป็นอีกแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้

แหล่งหยิบยื่นมิตรภาพที่ดีต่อกันครับ

ยินดีต้อนรับสู่ HinduMeeting นะครับ คุณเล็ก
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ยินดีต้องรับครับผม.....
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต