Loader

ลูกองค์พ่อพระศิวะ รายงานตัวครับ

Started by babyboyo0o, June 29, 2010, 19:11:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยู่บุรีรัมย์ครับ *-* ไม่มีอะไรมากดีใจที่เจอเวปแบบนี้ พึ่งเจอจริงๆครับ

*-* ฝากตัวด้วยนะครับ *-*

ยินดีต้อนรับครับผม

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

สองคู่หูดูโอ้บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวีหรือน้องคิม

เเละเสือค่ะ  ยินดีต้อนรับคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ยินดีต้อนรับครับ

ขอให้มีความสุขกับการใช้บอร์ดแห่งนี้ และขอให้เป็นอีกแหล่งมิตรภาพและแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้ที่ดีครับ

ยินดีต้อนรับ เพื่อนใหม่เสมอครับ
เอ...มีกันทั่วประเทศแล้วมั้งเนี่ย

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับผม
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต

ยินดีที่ได้รู้จักและขอต้อนรับนะคะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ