Loader

เป็นสมาชิกนานแล้วครับ

Started by บุตรมหาเทพ, July 17, 2009, 21:58:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอแจ้งเมล์ เอาไว้คุยกันน่ะคับ
wirat_2521@hotmail.com

ขอบคุณคับ

ด้วยความยินดีคร๊าบท่านบุตรมหาเทพ  

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
น้ำเป็นสมาชิกใหม่มีอะไรแนะนำยินดีรับฟังเสมอค่ะ
โอมเจมาตากาลี

ยินดีคับ
คุณน้ำ
ยินดีที่ได้รุ้จัก

ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยคนน่ะครับ 
ยินดีที่ได้รู้จักน่ะคร๊าบบ
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  กิมก็น้องใหม่ค่ะ เพิ่งมาได้เดือนเดียวเอง

ยังไงก็ขอคำแนะนำนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ยินดีคับ
น้องกิม
ก็แนะนำเท่าที่จะแนะนำได้ล่ะคับ
อิอิ

รูปพระพิฆเณศของพี่ เป็นรูปเดียวกับองค์ที่กิมบูชาอยู่เลยค่ะ

มีอะไรมาป่วนได้เสมอนะ  กิมชอบ อยากมีคนแลกเปลี่ยนเยอะๆ เพราะความรู้น้อยค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

สาธุค่ะ ญ ก็เป็นน้องใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ หวัดดีหนูน้ำ,หนูกิมมี่ด้วยจ้า

หวัดดีค่ะพี่หญิง ช่วงนี้หายไปไหนเอ่ย??

หนูกิม พี่ส่งเมลล์ไปให้ เปิดอ่านด้วยจ้า ไม่ได้หายไปไหน เสาร์อาทิตย์พี่หยุด ที่บ้านไม่มีคอมฯจ้า รักนะ จุ๊ปๆๆ

วันนี้คนเงียบจัง สงสัยไปงานนวราตรีกันหมด

กลับมาแล้วช่วยมาแชร์ให้กันฟังหน่อยนะคะ

ยินดีด้วยคนครับ
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ คุณบุตรมหาเทพ  มีอะไรก็ออนเอ็ม มาคุยกันได้นะคะ

โอม ศรีคเณศายะ นะมะฮัม

โอม ศรีลักษมี เจ นะมะฮัม

โอม ศานติ ศานติ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ