Loader

แฟนคลับเก่ามารายงานตัวคะ

Started by nudee, October 06, 2009, 13:42:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ดีใจมากๆเลยคะ ที่หาบอร์ดฮินดูมีทติ้งเจอ

ยินดีต้อนรับเสมอค่ะ

เข้ามาบ่อยๆ นะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

บอร์ดเก่าก็ใช้ชื่อนู๋ดีใช่ไม๊ครับ ชื่อคุ้นๆ กว่าจะหากันจนเจอ

ดีใจครับ ที่กลับมาบ้านเราอีกครั้ง ขอให้มีความสุขกับบ้านหลังใหม่ ที่ดูจะใหญ่กว่าเดิมเยอะเลย

มิตรภาพยังเหนียวแน่นและแน่นแฟ้นเหมือนเดิมครับ

ดีใจเหมือนกันคะที่ได้กับมาที่บ้านอันอบอุ่นหลังนี้
โอมเจมาตากาลี

ใช่แล้วคะ นู๋ดีใช้ชื่อเดิม แล้วก็เป็นนู๋ดีคนเดิม ที่เคยติดตามอ่านข้อมูล
ตอนบ้านเก่าหายไปแอบเซ็งงงง ไปเล็กน้อยคะ ว่าหายไปไหน ทำไมหาไม่เจอ
ตามหาบ้านใหม่เจอ เพราะตามดูรูปงานนวราตรี
แล้ว ฮินดูมีทติ้ง ก็สร้างความประหลาดใจให้อย่างมาก
ที่สามารถเข้าไปถ่ายพิธีการในวัดแขกได้อย่างสมบูรณ์ โดยเฉพาะ ตอนประทับทรง
ขอให้บ้านนี้ เป็นบ้านหลังใหญ่ที่มั่นคง เป็นที่เข้ามาหาความรู้ ของคนที่มีศรัทธาเต็มหัวใจนะคะ
ยินดี+ดีใจ จริงๆคะ

ขออนุญาตตามมายินดีด้วยเจ้าค่ะ ญ เป็นน้องใหม่เหมือนกันอ่ะ ขอคำแนะนำด้วยจ้า

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  คุณนู๋ดี  ชื่อแนทนะคะ

พระเป็นเจ้าอวยพรค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ครับผมยินดีต้อนรับครับ
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต