Loader

ขอเปลี่ยนชื่อน้าคร้า

Started by MAPraNGZZ, October 16, 2009, 18:15:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอโทษอีกทีคร้า

โพสชื่อก่อนว่าDADAWอ่าคร้าขอเปลี่ยนเป็นMAPraNGZZน้าคร้า

คือว่างงเองอ่าคร้า

จิงๆๆแล้วเป็นของคุณแม่อ่าคร้าแต่คุณแม่ม่ายว่างมาโพสบ่อยๆๆอ่าคร้านู๋เลยโพสหั้ยแทนอ่าคร้า

ชื่อมะปรางน้าคร้าเรียนที่ศิลปากรอ่าคร้า

เป็นลูกพระพิฆเนศอ่าคร้า

ศรัทราองค์ท่านมากๆๆอ่าคร้า

ยินดีรู้จักทุกท่านน้าคร้า

อิอิ

ดีจ้ายินดีที่ได้รู้จักจ่ะ และยินดีตอนรับสู่บ้านหลังนี้ค้า งั้นพี่ ๆ ยอมเป็นน้าให้ ๑ นะ

แต่
แต่

ทุกคน อิอิ

(จะมีใครกล้าเข้ามาต่อไหมหนอ คุณป้าทั้งหลาย)

ยินดีต้อนรับและยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

ก็ตามลูกศรชี้ล่ะค่ะ ชี้ตรงไหนคนนั้นก็ป้า 
                                                                            5555
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

(โอ๊ยยยยยยยยยย ลุง  เล่นโพสแบบนี้ใครจะกล้ามาโพสต่อ

แหมๆๆๆ พ่อคนหนุ่มฟ้อ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ)

ยินดีต้อนรับและยินดีที่ได้รู้จักศิษย์ร่วมสถาบันเดียวกันนะคร๊าบบบบ คุณ MAPraNGZZ

"เทิดองค์พระพิฆเนศ ปกเกศเราชาวศิลป์ไว้......"  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ด้วยอำนาจเวทย์มนต์แห่งข้า ใครแช่งอะไรมาก็ให้กลับเข้าคนนั้นด้วยเทอญ

อ้ายพี่สวสติบ้า ดูดิ ไม่มีคนกล้าโพสเลย 555+

ว่าแต่ยินดีต้อนรับครับ แต่ฟังแล้วรู้สึกดีจัง HM เรามีคนเข้าหลายรุ่นเลยนะเนี่ย เป็น User ของคุณแม่

ว๊าวๆๆๆ เรามีแฟนคลับหลายรุ่นจริงๆ

ยินดีที่ได้รู้จักจ้า  ชื่อพี่แนทนะ คุยกันได้จร้า
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

เจ้าค่ะ ป้าก็ป้า ก็ได้เนอะ ยินดีจ้า เหอ เหอ ท่านกาลิทัส อารมณ์ดีจิงๆๆ รูปประกอบน่ารักมากมาย เห้อ นับไปนับมา ช้านก็เป็นป้าได้จริงๆนั่นแหละ 555 แต่ขอโทษ ความรู้ที่มียังเป็นเด็ก 2 ขวบเท่าลูกสาวเลย แนะนำด้วยนะคะ ท่านกูรูผู้น่ารักทั้งหลาย

นู๋ต้องขอโทษด้วยน้าคร้า

ที่ใช้ภาษาไม่ดีอ่าคร้า

แต่ที่เข้ามาในบ้านHMนี้

มาด้วยใจจริงๆๆน้าคร้า

ด้วยความรักความศรัธทราองค์เทพ

และพี่ๆๆทุกคน

รักและเคารพพี่ๆๆทุกคนน้าคร้า

อาจจะมีพี่ๆๆบางคนที่ไม่พอใจก้อขอโทษจิงๆๆคร้า

พี่ๆๆที่เข้าใจน้องคนนี้ก้อขอบคุณน้าคร้า

นู๋เสียใจที่ทำให้พี่ๆๆไม่พอใจ

เอาเป็นว่านู๋จะพยายามแก้ไขแล้วกานคร้า

แต่ที่ผ่านมานู๋เคารพและศรัธทราจิงๆๆ

แง่ๆๆๆ

อ่ะจ้า

ไม่ต้องคิดมากนะน้องมะปราง

ดูเหมือนเครียดๆๆ เลย
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

อย่าคิดมาก 
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ