Loader

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

Started by เจ้า ช่อ มาลี, October 31, 2009, 00:54:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ชื่อเจี๊ยบค่ะ  ขอฝากเนี้อฝากตัวด้วยคนนะคะ  อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ  ชื่อแนทนะคะ  ขอต้อนรับคุณเจี๊ยบสู่บ้านอันอบอุ่นหลังนี้ค่ะ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีต้อนรับคุณเจี๊ยบสู่ครอบครัวฮินดูมีทติ้งค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

หวัดดีจ๊า  ยินดีต้อนรับค่ะ

อิ๊อิ๊  ชื่อเจี๊ยบเหมือนกันเลยน๊า
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สวัสดีค่ะ ต้อนรับด้วยคน เหอ เหอ หนูกระเจี๊ยบของพี่ มีสมาชิกชื่อเหมือนซะแล้น ยินดีต้อนรับสู่ชุมชนแห่งมิตรภาพที่ไม่อาจหาค่าได้จ้า