Loader

TADATADA พระศรีมหาปรัทยังกิลาเดวี

Started by tadatada, October 06, 2009, 18:44:47

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เอารูป พระศรีมหาปรัทยังกิลาเดวี ทีผมเขียนขึ้นใหม่จากต้นแบบของอินเดียครับ มาฝากครับผม
ผมยังขาดมนต์ที่ใช้บูฃาพระองค์ครับผม และพิธีบูชาครับท่านใดมีขอช้วยบอกแนะนำด้วนนะครับผม

สวัสดีค่ะ

ชื่อแนทนะคะ  ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  คุณ TADATADA

แนทยังใหม่เหมือนกันค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีคับ
ยินดีต้อนรับ
อย่างงัยก็แวะมาน่ะคับ

ลงรูปยังไงครับ ทำแล้วไม่ติดช่วยทีครับ

Quote from: tadatada on October 06, 2009, 19:59:57
ลงรูปยังไงครับ ทำแล้วไม่ติดช่วยทีครับ

สวัสดีครับ คุณธาดา อิอิ เจอกันอีกแล้ว ผม นิมิตรจิตครับ ผม pm วิธีลงรูปไว้แล้วนะครับ

ยังสวยงามเช่นเคยนะครับเนี่ย

สวยจังค่ะ ขออนุญาติเซฟรูปไว้นะคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ  รูปภาพสวยงามมากค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ท่านศรีปุลัยทร--ท่านศรีปุลัยลา ท่านเป็นเทพผู้รักษาศิวาลัยสถาน ที่บ้านครับ
http://www.upchill.com/image.php?id=61409b197978a1e232bad139312c3bcc
http://www.upchill.com/direct/61409b197978a1e232bad139312c3bcc.jpg

พระเทวีพระองค์ไหนครับช้วยบอกผมที ผมได้เขียนตามเค้าโครงของอินเดียซึ้งเป็นงานปฎิมากรรมครับและเขียนแต่งเพิ่มเติมขึ้นตามความเหมาะสมแต่ยังไม่รู้ว่าพระองค์คือพระมหาเทวีพระองค์ใด ท่าใดทราบบอกกล่าวกันด้วนนะครับ

[HIGHLIGHT=#7030a0]งามมากค่ะ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

สวัสดีค่ะคุณธาดา  ทำไมรู้สึกหน้าคุ้นๆจังหนอ  คุ้นๆเหมือนจะเคยเหนหน้าในวันงานนวราตรีเมื่อวันที่28อ่ะค่ะ
ใช่รึเปล่าม๊ะรู้นะที่ใส่เสื้อกล้ามสีขาวกำลังยืนเป่าสังข์อยู่อ่ะ   แต่ขอชื่นชมภาพเขียนที่นำมาให้ดูค่ะงามแต๊ๆๆ ดูมีพลังเหลือหลาย
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

รูปภาพสวยจังค่ะ

ศิลป์มากๆ ค่ะ กิมเข้ามาเก็บรูปท่านศรีปุลัยทะ และท่านศรีปุลัยลาด้วยค่ะ

ส่วนเทพสององค์ที่เป็นหญิงทั้งสององค์นั้นกิมไม่ทราบค่ะ เพิ่งเคยเห็น

แต่จะมาเข้ามาดูข้อมูลนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ก่อนอื่นต้องขอชื่นชมครับว่าภาพนั้นงดงามมาก และไม่เคยเห็นที่ใดมาก่อนครับ

ส่วนบทบูชาพระศรีปรัทยังกิล่า ผมเคยนั่งแกะมาเป็นภาษาไทยครับ เป็นบทสโตตรัมครับ ซึ่งค่อนข้างยาว และอ่านค่อนข้างยาก

เป็นภาษาสันสฤตนะครับ ไม่ใช่ภาษาทมิฬ ไม่ทราบว่าต้องการรึเปล่าครับ ถ้าต้องการผมจะเอามาลงให้ครับ

Quote from: mena_friendly on October 07, 2009, 13:11:13
สวัสดีค่ะคุณธาดา  ทำไมรู้สึกหน้าคุ้นๆจังหนอ  คุ้นๆเหมือนจะเคยเหนหน้าในวันงานนวราตรีเมื่อวันที่28อ่ะค่ะ
ใช่รึเปล่าม๊ะรู้นะที่ใส่เสื้อกล้ามสีขาวกำลังยืนเป่าสังข์อยู่อ่ะ   แต่ขอชื่นชมภาพเขียนที่นำมาให้ดูค่ะงามแต๊ๆๆ ดูมีพลังเหลือหลาย

ผมตอบแทบให้เลยครับ คุณธาดาอยู่ตรงหน้าร้านชุดสูท ที่เชื่อ Camway อ่ะครับ

http://www.youtube.com/v/NuEmaEnqRR8
บทสวดบูชา Sri Pratyangira Mariamman อันนี้พอใช้ได้ป่าวคับ

ขอบคุณสำหรับเพลงบทสวดค่ะ 

เอามาลงให้ครับ มหาวีปรีตปรัทยังกิลา สโตตรัม

โหลดตามลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ

http://www.mediafire.com/download.php?gqzz4trevdy

งดงามมากเลยค่ะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมเป็นบุญตาค่ะ
โอมเจมาตากาลี

ครับผมยินดีต้อนรับครับ
มนุษย์ทุกคนเกิดมาล้วนมีกรรม...การกระทำเป็นเครื่องกำหนดชะตาชีวิต

เป็นงานศิลป์ที่งดงามมากครับ

งามเหลือหลาย เป็นบุญตาจริงๆ ขอบคุณนะคะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ว้าว....สวยงามมากมายค่ะ  สาธุๆๆด้วยนะค่ะ 
  ชีวิตไม่มีใครเลือกเกิดได้..แต่ทุกคนเลือกที่จะเดินในทางที่ตัวเองเลือกได้..คุณเลือกเดินทางไหนค่ะ