Loader

รบกวนด่วนครับ **เมล็ดรุทรักษะ**

Started by mahavate, December 07, 2009, 21:47:53

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ

ขอรบกวนด่วนเลยครับ

พอดีผมทำกาวเลอะเมล็ดรุทรักษะ แบบหน้าเดียวด้วย TT โดยไม่ได้ตั้งใจนะครับ แล้ววแบบจะสะกิด หรือขูดออกก็กลัว ตัวของเมล็ดจะเสียหายไปด้วย

คือเรื่องเลอะเนี่ยไม่ใช่ปัญหาหลัก ปัญหาหลักคือ จะเป้นการลบหลู่หรือทำผิด ต่อองค์เทพ โดยไม่ได้เจตนาหรือป่าวครับ

รบกวนทุกท่านให้คำแนะนำช่วยเหลือหน่อยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ

โอ๊ะ!!! เมล็ดรุทรักษะเปื้อนกาว แย่แน่ๆๆๆๆ

แหะๆๆๆ ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ถ้าอยากให้สบายใจ หลังจากทำความสะอาดเสร็จก็ล้างรุทรักษะด้วยน้ำนมและน้ำสะอาด
ถ้ามีน้ำมันจันท์ก็ทาน้ำมันจันทร์ถวายเครื่องหอมกำยานครับ

แล้วก้ท่องมนต์ โอม นะมะ ศิวะยะ 108 จบ

แล้วสวดมนต์เฉพาะของรุทรักษะแต่ละหน้าอย่างน้อย 9 จบ
โอม นมัส ศิวายะ, โอม หรีม ((มนต์นี้สำหรับรุทรักษะหน้าเดียวครับ))

เสมือนเป็นการอภิเสกรุทรักษะใหม่ครับผม

เยี่ยมยอดเลยครับ คุณกาลิทัส
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

พี่ยีนส์แล้ว ที่แนทมีอยู่ 5 หน้า กับ 9 หน้า อ่ะค่ะ สวดยังไงอ่ะค่ะพี่
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ห้าหน้า
โอม นมัส ศิวายะ , โอม หรีม นมัส

เก้าหน้า
นะวะ ทุรกายี นมัส, โอม หรีม ฮุม นมัส

ตามด้านบนเลยครับ

ขอบคุณค่ะ พี่ชายผู้น่ารัก
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบและคำแนะนำครับผม ^^

อิอิ ช่วงนี้กระแส รุทรักษะ มาแรง เรย ดึงกระทุ้นี้ขึ้นมาเผื่อใครเผลอ มีเหตุการณ์แบบนี้ จะได้ แก้ไขได้ คร้าฟ