Loader

อยากทราบราคาเทวรูปพระแม่ศรีมหาอุมาเทวีที่ ตลาดพระวัดราชนัดดาครับ

Started by กุมารเวท, November 14, 2009, 11:31:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือผมไปดูองค์เทวรูปที่ พาหุรัดมาครับเห็นในเว็บบอกว่า ร้านสุขจิตต์ราคาถูกเลยไปดูมาเมื่อวานนี้ ไม่รู้ว่าร้านเขาติดราคาไม่เป็นหรือว่าอะไรเนี่ยแหละ
คือเขาติดราคาแบบเนี่ย  250.00 ผมก็นึกว่าโอ้ถูกจริง เทวรูปหินอ่อนองค์ใหญ่สวยมาก เลยขอถามราคา ที่ไหนได้ 25,000 บาทครับ แล้วองค์ทองเหลืองขายเป็นกิโล เช่น โลละ 690 บาท 10โลก็คูณไปเท่าไหร่ แพงมาก รู่สึกน้อยใจตัวเอง อยากได้ก็อยากได้ อยากร้องไห้อ่ะ เสียด้ายงบไม่พอ
เมื่อวานนั้งซึมเลย ผมอยากทราบว่าตลาดพระวัดราชนัดดา เขาขายถูกกว่าพาหุรัดแค่ไหน อยากได้พระแม่มารีอัมมา ขนาด 5-10 คับ อยากทราบว่าเทวรูปทองเหลืองขนาด 5-10 นิ้วราคาเท่าไหร่ หรือ เทวรูปเนื้อ เซรามิก 5-10นิ้วราคาเท่าไหร่ ครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

เอ่อ ราคาเทวรูปที่ร้านสุขจิตต์นี่ถือว่าค่อนข้างสูงครับเมื่อเทียบกับร้านอืนๆในย่านนั้น เพราะเทวรูปส่วนใหญ่ทางร้านนำเข้ามาจากอินเดีย และเป็นงานที่ค่อนข้างมีรายละเอียดและความสวยงามกว่าที่อื่นๆ ฉะนั้นราคาจึงสูงตามเนื้องานไปด้วยครับ (แต่รับรองว่าถ้าคุณเข้าไปที่ร้านนี้ คุณจะมีความสุขมากๆ เพราะเทวรูปเขาสวยจริงๆ โดยเฉพาะเทวรูปสำริด)

สำหรับตลาดพระวัดราชนัดดา เท่าที่ลองเดินดูก็มีเทวรูปเนื้อทองเหลือง และเนื้อเรซิ่น ซิลิก้าเป็นหลัก หลากหลายรูปแบบและราคา ตั้งแต่หลักร้อยถึงถึงหลักพัน ขึ้นอยู่กับรูปแบบและความละเอียดของเนื้องาน และด้วยความที่งานส่วนใหญ่ทำจากในประเทศ ราคาก็จะค่อนข้างถูกกว่าที่พาหุรัดหลายเท่าตัว แต่ก็ต้องเลือกดีๆนะครับ เพราะบางทีลายละเอียดของเนื้องานอาจจะด้อยกว่านิดหน่อย แต่สำหรับผมคิดว่าที่ตลาดพระวัดราชนัดดาก็ถือเป็นตัวเลือกที่ดีของการไปเลือกหาเทวรูปราคาย่อมเยาว์มาไว้บูชาได้ครับ

ส่วนเทวรูปพระแม่มารีอัมมันที่ตลาดพระวัดราชนัดดานั้น ยอมรับว่าผมเองก็ยังไม่เคยเห็นนะครับว่าเขาทำรูปแบบนี้มาให้เช่ากันแล้ว ส่วนใหญ่จะเห็นเป็นภาคต่างๆของพระแม่อุมามากว่า เช่น พระแม่ทุรคา พระแม่กาลี เป็นต้น แต่ในรูปแบบพระแม่มารีอัมมันนี่ตัวผมยังไม่เคยเห็นครับ  แต่ก็เคยเห็นพี่ๆในเว็ปนี้เคยบอกว่ามีบางร้านเริ่มทำมาให้บูชาแล้ว  ยังไงรอท่านอื่นๆมาแนะนำอีกทีนะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ ben151135 ได้พระแม่มาบูชาตามที่ใจปรารถนานะครับ โชคดีครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวัสดีครับ สำหรับเจ้าของกระทู้ ก็ขอให้ได้องค์พระแม่ในเร็ววัน ในราคาที่คุณพอใจนะ

จากที่ได้ไปสำรวจและได้เช่ามาสามองค์ที่ย่านพาหุรัด พบว่าร้านที่ราคาน่าจะถูกที่สุดเห็นจะเป็นร้านอมร ซอยติดห้างไชน่าเวิลด์ ร้านแรกตรงหัวมุม (ติดกับร้านสุขจิตนั่นหล่ะครับ) ช่วงนี้เดินเข้าร้านปุ๊บ เค้าจะบอกเลยว่าลด 20-30% จากราคาป้าย

พอลดแล้วราคาก็พอสู้ไหวครับ... สำหรับองค์ทองเหลือง 5-10 นิ้ว ราคาโดยประมาณน่าจะ 3-5 พันบาท ขึ้นอยู่กับเนื้องานด้วยครับ

ยังไงก็ลองเดินดูเรื่อย ๆ นะ เอาให้ทั่ว...เป็นกำลังใจให้ครับ

มาริอัมมมา เนื้อ ซิริก้า วัดราชนัดดา ออกมาแล้ว คับ ร้าน พรเทพ มี แน่นอน   เหมาะ สําหรับ คน งบ น้อยและ เหมาะสัหรับเก็บเป็น คอลเล็คชั่นคับ ลองดู

ขอบคุณสำหรับข้อมูล และขอเป็นกำลังใจให้คุณ ben151135 ด้วยค่ะ

ขอให้ได้องค์พระแม่มาบูชาโดยเร็วนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ถ้าเป็นพระเเม่มารีอัมมะเป็นงานไทยราคาไม่เเพง ก้อวัดราชน้ดดาคราบ
องค์นี้ 3000 มั้งนะคราบ อาจถูกกว่านี้ผมจำราคาไม่ค่อยได้อะ หรือถ้าสนจัยจิง ๆ  ไงก้อเดินเป็นเพื่อนพาไปดูได้นะคราบ ยินดีอะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

ขอคอนเฟิมว่าเทวรูปร้านสุขจิตราคาสูงจริงๆ  แต่ในขณะเดียวก็คุณภาพสูงตามไปด้วย   ร้านนี้งานหินอ่อนสวยมากๆ
   อีกอย่าง  อย่างที่รู้ๆกันว่างานหินอ่อนเป็นอะไรที่แกะยากมากๆ   เพราะหินจะร้าวและแตกง่าย   แต่ร้านสุขจิตเค้ารับประกันในสินค้าของเค้า   คือถ้าแตกหรือมีรอยร้าวให้นำมาเปลี่ยนหรือคืนได้เลย    แต่ยอมรับว่าเทวรูปร้านสุขจิตสวยที่สุดและดีที่สุดในย่านพาหุรัดแล้วคะ   แม้ว่าในเรื่องของราคาจะดูสูงมากไปหน่อย   แต่ก็ถือว่าคุ้ม   เพื่อนเดี้ยนเพิ่งไปเอาองค์อรรธนารีศวรมา  ฟุตกว่าๆ  ราคาห้าหมื่นบาท  ก็ถือว่าหยวนๆกันไป  เพราะงานละเอียดและสวยมากจริงๆ

ใช่ค่ะ เทวรูป หินน้ำนม ร้านนี้ มีความสวยพอดู และ ที่สำคัญ เทวรูปที่บูชาอยู่ หรือ แม้ แต่ อุปกรณ์ บูชา ตอนนี้ ที่บ้าน ก็เป็นของร้านนี้ 80 เปอร์เซน

อิ อิ

แต่ ก็ลองเดินดูได้ หลายๆร้านค่ะ ไม่อยากให้เอา ตัวเงินไปเปรียบเทียบ กับ สิ่งแทนวัตถุเทพเจ้า ค่ะ

จะ รวย จะ จน ขอ แค่ ศรัทธา ทุกอย่าง ก็ จบ ค่ะ

ขอเปงกำลังใจ นะค่ะ ขอให้ได้ เทวรูป ในลักษณะที่ใจต้องการนะค่ะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

แจ้งข่าวดีจ้า พระแม่มารีอัมมา ตอนนี้เนื้อซิลิก้าที่วัดราชนัดดามีแล้วค่ะ หลายราคาหลายพิมพ์ด้วย เดินดูดีๆนะคะ เริ่มมีวางตามร้านต่างๆแล้วค่ะ ตอนนี้มีงานผลิตในไทยใหม่ๆเยอะค่ะ แต่ความละเอียดของเนื้องานต่างกันไป ขอให้โชคดีค่ะ

Quote from: kearnight on November 16, 2009, 00:53:31

ถ้าเป็นพระเเม่มารีอัมมะเป็นงานไทยราคาไม่เเพง ก้อวัดราชน้ดดาคราบ
องค์นี้ 3000 มั้งนะคราบ อาจถูกกว่านี้ผมจำราคาไม่ค่อยได้อะ หรือถ้าสนจัยจิง ๆ  ไงก้อเดินเป็นเพื่อนพาไปดูได้นะคราบ ยินดีอะ

องค์นี้วัสดุทำด้วยอะไรคับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: kearnight on November 16, 2009, 00:53:31

องค์นี้อยู่ที่ร้านไหนหรอครับ

เป็นทองเหลี่องลงดำ ปิดทองคราบวัดราชนัดดาเเต่จำชื่อร้านไม่ได้อะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

งดงามๆๆ  จะงานไทย  หรืออินเดีย

จะถูก  จะแพง

เช่าไปแล้ว ท่านจะบูชา และศรัทธาจากใจรึเปล่า

555+

ผมมีเรื่องเล่า

ยายของแฟนผมเป็นคนชอบทำบุญ  ทำทานมากๆ

แกพูดเสมอๆ  บุญน่ะ ช่วยเราใด้ เวลาทำบุญ ยายจะแผ่ส่วนกุศลไห้ทุกคน  ผมด้วย(ซึ่งเป็นคนนอก)

แกไห้ทุกอย่างที่แกมี ไห้ญาติๆนะคัฟ เงินทอง ของกิน  ทุกสรรพสิ่งและชิ้นสุดท้ายคือบ้านแกก็อาจจะไห้ด้วย

แกทำบุญๆๆๆ จนไม่มีจะกิน  หรือไม่เคยใด้กินไห้แต่คนอื่น จนวันนึงแฟนผมถามว่า  ไห้แต่คนอื่น วันนึงหลานจะเอาไรกิน  เอาไรอยู่

ยายตอบว่า  ก็หาเอาเองดิ  ....หึหึ   ผมละ เอ๋ออออแดก  ไปเลย

สงสารก็แต่แฟน เค้าเลี้ยงแบบเรื่อง "พ่อแม่รังแกฉัน"

วันนึงหากสิ้นแม่และยาย ผมยังไม่รู้เลย แฟนผมจะเป็นไง

ขอไห้บุญนั้นช่วยใด้จริงเถอะ....

หากการทำบุญนั้นทำไห้เราต้องลำบากแล้วจะเรียกว่าบุญเหรอออ....เฮ้อออ  คนเรา

ทำไมไม่พอ  ทำไมต้อง  อยาก  ไม่สิ้นสุด

คิดแล้วก็ปลง

หวังแต่อนาคต  หวังแต่ชาติหน้า  แต่ทำไม  ไม่ทำวันนี้ไห้ดีก่อน

เศร้าจัง
Yes, I  Love  HM...       

การทำบุญทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อยนั้นจริงเหรอ ?

ผมเคยถามพระอาจารย์ (เป็นพระนะครับ) ท่านบอกว่า

ทำบุญต้องทำแล้วตัวเองไม่ลำบากนั่นแหละจะเรียกว่าบุญ แต่ถ้าทำแล้วตัวเองลำบากนั่นเรียกว่าบาป

เพราะอะไร พอทำไปแล้วไม่เกิดความสบายใจ บางคนสบถออกมาว่า " ว้า! เมื่อกี้ฉันไม่น่าทำบุญไปเลย " ความไม่สบายใจ ความวิตกกังวลทั้งหลายนั่นคือบาป และบาปอันแรกคือ บาปในใจตน

บางคนทำบุญ แล้วคนอื่นได้บาป เพราะอะไร ผู้ทำสบายใจที่จะทำ แต่บุคคลอื่นกล่าว " จะทำอะไรกันนักกันหนา เก็บไว้กินบ้างก็ได้ " ยิ่งบางคนหนักขอลูกขอหลานเอาเงินมาทำบุญจนหมด จนลูกหลานเอ่ยปาก "เงินให้เอาไว้กิน ก็เอาไปทำบุญหมด" อันนี้ทำแล้วผู้อื่นได้ปาบอีกเช่นกัน

ดังนั้นแล้วการทำบุญแล้วได้บุญ คือ การทำบุญแล้วไม่เบียดเบียนตนเอง ไม่กระทบกระเทือนเดือดร้อนคนอื่น นั่นคือบุญที่แท้จริงครับ

องค์ที่พี่เกียร์ไนท์ สำรูปมาให้ ดู ผม ก็ ได้ มาจากวัดราชนัดดา คร้าฟ

แต่เอาสีดำล้วนมาไม่ปิดทอง สวย งามดี เป็นงานที่ก๊อปมาจากงานอินเดีย

เคยเห็น ของอินเดีย แท้ ๆ แร้วงามมาก ของพี่ออส นั่นเอง (งามมากละเอียดมาก)

ที่ผมบูชามา จากร้าน พี่นนท์ ที่แต่งหน้า แรงๆ  ใส่เสื้อ สีประจำวัน เดินเข้าไปนิดเดว

ก็ ถึงร้าน แระ ถ้าเดินเข้าไปเห็นคนขาย แร้ว เราตกใจ ใช่ เรย คนนั้นแระ พี่นนท์ พี่เค้า แรง

ได้ ใจมาก 55+ ใจดี ด้วย ต่อ ได้ ชัวร์ ที่พี่เกียร์เอามาให้ดู เค้าก็ ขาย ที่ 3000 บาท

แต่ ต่อเค้า เหลือ  2800 ลองดู คร้าฟ ลองดู เอาใจช่วยคร้าฟ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on February 07, 2010, 13:41:41
องค์ที่พี่เกียร์ไนท์ สำรูปมาให้ ดู ผม ก็ ได้ มาจากวัดราชนัดดา คร้าฟ

แต่เอาสีดำล้วนมาไม่ปิดทอง สวย งามดี เป็นงานที่ก๊อปมาจากงานอินเดีย

เคยเห็น ของอินเดีย แท้ ๆ แร้วงามมาก ของพี่ออส นั่นเอง (งามมากละเอียดมาก)

ที่ผมบูชามา จากร้าน พี่นนท์ ที่แต่งหน้า แรงๆ  ใส่เสื้อ สีประจำวัน เดินเข้าไปนิดเดว

ก็ ถึงร้าน แระ ถ้าเดินเข้าไปเห็นคนขาย แร้ว เราตกใจ ใช่ เรย คนนั้นแระ พี่นนท์ พี่เค้า แรง

ได้ ใจมาก 55+ ใจดี ด้วย ต่อ ได้ ชัวร์ ที่พี่เกียร์เอามาให้ดู เค้าก็ ขาย ที่ 3000 บาท

แต่ ต่อเค้า เหลือ  2800 ลองดู คร้าฟ ลองดู เอาใจช่วยคร้าฟ

ถูกต้องขอรับคุณ จิ้งจอกพันหาง ร้านพี่คนนี้ดีมาก เทวรูปสวยสมบูรณ์ทุกองค์ พี่เขาแต่งหน้าแรงๆใส่เสื้อผ้าใหมสีแรงๆ พี่เขาใจดีมาก เรียกผมว่าลูกทุกครั้ง ร้านพี่เขาชื่อ ร้านใหญ่(แดง)  แผงเบอร์ 50-52
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ง่ะ จิ้งจอกพันหน้า ตะหาก อ่ะคร้าฟ

พันหาง ไม่ ไหว เก้าหาง พอแระ เดว

จะ ร้ายเกิน แค่นิ่ เพื่อน ก้ ไม่ อยากคบ แร้ว 555+

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on February 07, 2010, 15:18:47
ง่ะ จิ้งจอกพันหน้า ตะหาก อ่ะคร้าฟ

พันหาง ไม่ ไหว เก้าหาง พอแระ เดว

จะ ร้ายเกิน แค่นิ่ เพื่อน ก้ ไม่ อยากคบ แร้ว 555+

เหอๆ โทษครับ จำผิดดันไปคิดถึงนารุโตะ

Quote from: narada on February 07, 2010, 13:41:41

ง่ะ เดี่ยวนะ  พี่จิ้งจอกเช่าตัดหน้าเบนไปแล้วช่ายป่ะ  อ้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!  ม่ายยอม  ม่ายยอม  เบนม่ายยอม เดือนหน้าจะไปเช่าแล้วอ่ะ

ทำร้ายจิตใจเด็กอ่ะ อิอิอิอิ  ขอเช่าต่อได้ป่ะอ่ะ

เห็นพี่เค้าเอามาวางใหม่แร้วอ่ะคร้าฟ โอ๋ๆ อย่าร้องๆ ไปวันไหน อ่ะ ไปช่วยหิ้วได้นะคร้าฟ  ปกติ ก็ จะไปเดินกะพี่เกียร์ ที่พาหุรัดทุกๆ วันเสาร์อยู่ แร้ว

อ่ะคร้าฟ

ครายอยากไปพาหุรัด ไปวัดราชฯ ไปซื้อของ บอกได้คร้าฟ ไปเป็นเพื่อนให้ฟรี ๆ  แนะนำได้เท่าที่รู้จักคร้าฟถ้าไม่รู้ อาสา ถามให้ ถ้ากลัวเจ้าของร้าน

(พี่เกียร์สอนไว้ว่า อย่าไปกลัว อิอิ) เพราะตอนนี้อยุ่ ว่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ทุกวันคร้าฟวันอื่นๆ  ก็ พาไป หรือไปเป็นเพื่อนได้คร้าฟ เสร็จแล้ว

ถ้าใครไม่รู้จักที่เบิกเนตร เดวพาเดินไปเทพมณเฑียร ส่วนใหญ่ จะรู้กันดี (สำหรับคนที่ยังไม่รู้ นะคร้าฟ ว่าจะเบิกเนตรที่ไหน )

ยินดี คร้าฟ ทุกๆคน คร้าฟ

เห็นแล้วคับพี่เขาเอามาวางใหม่แล้ว แต่คุณแม่ไม่ให้เช่าแล้ว วันนี้เบนไปเดินเล่นตรอกแขกมันมากๆ ไม่ได้ไปซื้อารัยหรอกครับ แค่ไปเดินสำรวจของว่าถูกหรือแพงยังไง นึกขึ้นได้ผงกุมกุมที่บ้านหมดซะและเลยซื้อ แต่ไม่รู้คิดยังงัยถึงได้ซื้อผงจันทร์หอมมาด้วยกลุ้มใจไม่รู้ว่าจะไปใช้อารัย แล้วความคิดที่อยากซื้อเทวรูปมันก็พุ่งปรี้ด พอดีพกเงินมามากหน่อย เลยไปตลาดพระวัดราชนัดดา ก่ะว่าจะซื้อแม่ทรุคาขนาดสามนิ้วรมดำปิดทอง แต่โชคร้ายวันนี้ร้านขายเทวรูปส่วนใหญ่ของหมดไปมาก เบนเลยต้องเดินอยู่ที่นั้นเป็นชั่วโมง พี่ออสร้านใหญ่แดงก็ไม่เปิดก่ะจะไปเม้าซะหน่อย เลยต้องเดินถามร้านนั้นร้านนี้ว่ามีมัยอ่ะ เดินอยู่ได้2ช.ม ก็เจอแล้ว ร้านนั้นอยู่ติดกับร้านพี่ออสนั้นแหละเลยซื้อเลย 1190 เอง สวยมาก  พอซื้อเสร็จดันเลือบไปเห็นแม่มารีอัมมาองค์รมดำปางยืนที่เบนอยากได้ อยากจะคืนอ่ะเทวรูปแต่ไม่กล้า ลองถามเจ้เขาดูว่าองค์เท่าไหร่ เจ้าแกบอก2700เอง  โอ้ย!ใจนึงอยากคืนแต่ใจนึงไม่อยากคืนเพราะเทวรูปแม่ทรุคาสวยมาก เลยตัดใจไม่คืนจ่ายเงินแล้ววิ่งไปเลย++++ยังเหลือเวลาตั้ง2ชั่วโมงกว่าวัดเทพมณเฑียรจะเปิด เลยต้องนั้งฟังเทศที่วัดสุทัศ พอถึงเววัดเปิดดิชั้นขึ้นไปไม่มีใครเลยม่านเทวรูปยังปิดอยู่เลย เลยต้องลงลิฟต์มาข้างล้างอีก รอซัก10นาทีพราหมณก็มาแระ แต่ต้องรอให้ท่านทำความสะอาดก่อน เบนเลยนั้งสมาธิรอ แต่ในขณะเดี่ยวกันมีคนอินเดียมาแล้วชวนพราหมณ์คุย ไม่มีสมาธิเลย ไม่รูหรอกว่าเขาคุยรัยกันฟังไม่รู้เรื่อง แต่จับใจความได้เรื่องหนึ่งเกี่ยวกับ ปารีส ฮิวตัน พอเขาคุยเสร็จพราหมณ์ก็เรียกผมเข้าไปหาพร้อมเทวรูป วันนี้มีผมกับลุงที่เป็นคนอินเดียที่มาไหว้พระ พราหมณ์เลยเบิกพระเนตรให้นานหน่อย พอเสร็จท่านก็เจิมให้ผม จากนั้นผมก็ไปสักการะแม่ทรุคาแล้วก็กลับบ้าน เหนื่อยจังเลย.......

ไปเจอกระทู้นี้มาครับ
เลยอยากสอบถามจากพี่ๆที่เดินวัดราชบ่อยๆอ่ะครับ
พระมารีอัมมัน  ที่เป็นแบบนั่งบัลลังมีซุ้มด้านหลัง  มีไหมครับ
เป็นแบบทองเหลืองมีไหมครับ  หรือถ้าแบบซิลิก้าก็ได้ครับ
ราคาประมาณเท่าไร  เอาแบบไม่ต้องใหญ่มากครับ  สัก5-9นิ้วครับผม
อยากทราบราคาทั้ง2แบบเลยนะครับ  ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีเลย
ขอบพระคุณมากๆครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on July 08, 2010, 15:34:23
เลยอยากสอบถามจากพี่ๆที่เดินวัดราชบ่อยๆอ่ะครับ
พระมารีอัมมัน  ที่เป็นแบบนั่งบัลลังมีซุ้มด้านหลัง  มีไหมครับ
เป็นแบบทองเหลืองมีไหมครับ  หรือถ้าแบบซิลิก้าก็ได้ครับ
ราคาประมาณเท่าไร  เอาแบบไม่ต้องใหญ่มากครับ  สัก5-9นิ้วครับผม
อยากทราบราคาทั้ง2แบบเลยนะครับ  ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีเลย

มีครับ แต่เป็นทองเหลืองนะ งานคล้ายกับอินเดียใต้มาก สวยกว่าด้วย

ร้านเจ้นนท์ครับ ราคา5000ถ้าคุณไปซื้อเอง

Quote from: โอม มหา บารมี เทวา   โอม on July 08, 2010, 16:41:05
Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on July 08, 2010, 15:34:23

มีครับ แต่เป็นทองเหลืองนะ งานคล้ายกับอินเดียใต้มาก สวยกว่าด้วย

ร้านเจ้นนท์ครับ ราคา5000ถ้าคุณไปซื้อเอง

ไม่ทราบว่าองค์ขนาดเท่าไรครับ  ราคาสูงมากเหมือนกัน 
ผมว่าที่พาหุรัตราคาน่าจะถูกกว่าเยอะเลยนะครับถ้าแบบนี้
ว่าแต่สวยมากกว่าเหรอครับ  คือยังไงอ่ะครับ  เรื่องลายละเอียดเหรอครับ
และที่บอกว่า  ร้านเจ้นนท์ครับ ราคา5000ถ้าคุณไปซื้อเอง  อันนี้ยังไงอ่าครับ  งงๆอ่ะ
ถ้าไปซื้อเอง  หมายถึงไงอ่ะครับ - -*

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on July 08, 2010, 17:54:45
Quote from: โอม มหา บารมี เทวา   โอม on July 08, 2010, 16:41:05

ไม่ทราบว่าองค์ขนาดเท่าไรครับ  ราคาสูงมากเหมือนกัน 
ผมว่าที่พาหุรัตราคาน่าจะถูกกว่าเยอะเลยนะครับถ้าแบบนี้
ว่าแต่สวยมากกว่าเหรอครับ  คือยังไงอ่ะครับ  เรื่องลายละเอียดเหรอครับ
และที่บอกว่า  ร้านเจ้นนท์ครับ ราคา5000ถ้าคุณไปซื้อเอง  อันนี้ยังไงอ่าครับ  งงๆอ่ะ
ถ้าไปซื้อเอง  หมายถึงไงอ่ะครับ - -*

องค์ใหญ่ครับก่ะขนาดม่ะถูกอ่ะ ขอบอกเรยว่าสวยงามมาก งานถอดแบบอกมาจากอินเดียใต้เลยล่ะ

ถ้าหากคุณบุตรมาเตไปซื้อเองเขาจะขาย5000 แต่ถ้ามีลูกค้าประจำร้านเจ้นนท์ไปซื้อก็น่าจะไม่เกิน4000 เพราะวันนั้นเขาบอกเบนอยู่หุหุหุ

ต้องไปรบกวนพี่กี้เขาล่ะเพราะพี่เขาเป็นลูกค้าประจำ

สวัสดีค่ะ.. เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
อยากเห็นองค์แม่ทุรคาของคุณ  โอม มหา บารมี เทวา โอม จังเลยค่ะ
ไม่ทราบว่า ลงรูปให้ดูได้ไม๊ค่ะ  อยากบูชาเหมือนกันค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

องค์นี้เช่ามาวันไหนจำไม่ได้ล่ะ น่าจะช่วงปิดเทอมปี2

http://image.ohozaa.com/show.php?id=20a8f99819712e591f4f2cbd8f760e70

ล่าสุดเมื่อ3เดิอนก่อน และเสาร์ที่21 สค.  พึ่งได้พระแม่ปารวตี และ พระกาลีมาครับ ขนาด7นื้วงามมากมาย
http://image.ohozaa.com/show.php?id=35d913badd13cdbce3a41f6c016ed84b

ขอบคุณ คุณ โอม มหา บารมี เทวา โอม มากๆค่ะ ที่ลงรูปให้ดู 
ทุกพระองค์ งดงาม และน่าเกรงขามมากๆค่ะ
อยากบูชาองค์แม่ทุรคามากๆค่ะ ปางนั่งสินโตน่ะค่ะ ไม่ทราบมีแนะนำสถานที่และราคาไม๊ค่ะ
แต่ที่บ้านมีองค์ปู่พิฆเนศวร เคยได้ยินว่า หากบ้านไหนมีองค์แม่ทุรคา อาจต้องอยู่คนเดียว มีคู่ไม่ได้
ไม่ทราบว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงรึป่าวค่ะ  พอจะทราบรึป่าวค่ะ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยน่ะค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

ผมก็เป็นหนึ่งในลูกค้าร้านสุขจิตต์ ยอมรับเรื่องราคาครับ แต่ว่าปางสวยๆที่เราหาจากร้านอื่นยากๆ ร้านนี้เค้ามีให้เลือกเยอะจริงๆ ไม่ได้เชียร์ร้านนี้นะครับ แต่ว่าชอบที่ร้านเค้ามีให้เรา ดูได้หลากหลาย ส่วนงานวัดราชนัดดา ก็เหมาะสำหรับมือใหมครับและผู้ที่ต้องการเทวรูปโลหะราคาไม่แพง ยังไงก็ขอเอาใจช่วยเจ้าของกระทู้นะครับ ให้เจอเทวรูปที่ถูกใจนะครับ
โอ้ เทพเจ้าผู้มีงวงอันคดเคี้ยว
ผู้เปล่งปลั่งด้วยตะวันเป็นล้านดวง
โปรดประทานพรให้ข้า
อย่าให้ข้าได้พบอุปสรรคใดๆ  ในความอุตสาหะของข้า โอม

Quote from: ARUNUN on August 23, 2010, 16:28:27
ขอบคุณ คุณ โอม มหา บารมี เทวา โอม มากๆค่ะ ที่ลงรูปให้ดู 
ทุกพระองค์ งดงาม และน่าเกรงขามมากๆค่ะ
อยากบูชาองค์แม่ทุรคามากๆค่ะ ปางนั่งสินโตน่ะค่ะ ไม่ทราบมีแนะนำสถานที่และราคาไม๊ค่ะ
แต่ที่บ้านมีองค์ปู่พิฆเนศวร เคยได้ยินว่า หากบ้านไหนมีองค์แม่ทุรคา อาจต้องอยู่คนเดียว มีคู่ไม่ได้
ไม่ทราบว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริงรึป่าวค่ะ  พอจะทราบรึป่าวค่ะ ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

5555+ อันนี้เป็นเรื่องตลกที่ผมพึ่งเคยได้ยินเลยครับ  ใครเขาบอกคุณมานะ  อย่าไปใส่ใจครับ จะบูชาอะไรก็ไม่ใช่ว่าจะอาภัพคู่รัก
อยู่ที่ตัวเราอยู่ที่ใจเรา ว่าเราปราถนาที่จะมีหรือไม่ครับ  องค์เทพท่านไม่ลงมายุ่งเกี่ยวกับเรื่องนี้ของมนุษย์หรอกครับ อย่าคิดมากครับ
ผมเองคนนึงหล่ะที่ไม่มีคู่ เพราะต้องการอยู่แบบสันโดษ ไม่ใช่ว่าท่านไม่ให้มี แต่ผมไม่อยากมีเอง  คติข้อคิดในที่คุณได้ฟังมามันไร้สาระมากเลยครับ
ไม่รู้ว่าใครเป็นต้นคิดนะ คงเป็นพวกที่เราชาว "HM" เอ๋ยพูดถึงไม่ได้เพราะผิดกฏ
หากข้อความนี้แรงไปจนกระทบจิตใจใครก็ต้องขออภัยด้วยเพราะเป็นคนชอบพูดตรงๆ ไม่อ้อมค้อม แต่จริงใจครับ