Loader

กำหนดการงานพิธีบูชาประจำปี 2553 วัดพระศรีมหาอุมาเทวี

Started by yuanyuan, February 17, 2010, 13:47:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2553 - พิธีบูชาองค์พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี
พิธีบูชาเริ่ม 17.30

วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2553 - พิธีมหาศิวาราตรี
บูชาองค์พระศิวะเทพ
พิธีครั้งแรก 20.00
พิธีครั้งที่สอง 23.00
พิธีครั้งที่สาม 02.00
พิธีครั้งที่สี่ 05.00

วันพุธที่ 14 เมษายน 2553 - พิธีบูชาองค์พระพิฆเณศวร (เป็นกรณีพิเศษ)
พิธีเช้าเริ่ม  9.00
พิธีเย็นเริ่ม 17.30
เสร็จแล้วอัญเชิญออกแห่
วันเสาร์ที่  17 เมษายน 2553- พิธีบูชาดาวนพเคราะห์ทั้งเก้า
พิธีบูชาเช้า  9.00
พิธีบูชาเย็น 17.30
วันพุธที่ 1 กันยายน 2553  - วันคล้ายวันประสูติองค์พระกฤษณะ
พิธีบูชาเริ่ม 17.30   
เสร็จแล้วอัญเชิญออกแห่
วันเสาร์ที่ 11 กันยายน 2553- วันคล้ายวันประสูติองค์พระพิฆเณศวร
พิธีบูชาเช้า 9.00
พิธีเย็น 17.30
เสร็จพิธีอัญเชิญออกแห่

งานแห่ประเพณีประจำปี 2553 วัดพระศรีมหาอุมาเทวี

วันพฤหัส  7 ตุลาคม พ.ศ. 2553
พิธีบูชาองค์พระพิคเณศวรบรมครู
พิธีเช้า 9.00
พิธีเย็น 17.30
เสร็จแล้วอัญเชิญองค์พระพิคเณศวร องค์เจ้าแม่ศรีมหาอุมาเทวี และองค์เจ้าแม่ซูลัมกาลี แห่ออกไปยังเส้นทางถนนปั้น
วันศุกร์ 8 คุลาคม พ.ศ. 2553
วันเริ่มพิธีนวราตรี อัญเชิญธงสิงโตขึ้นเสาหน้าโบสถ์ สรงน้ำ
วันเสาร์ที่9 –วันเสาร์ 16 ตุลาคม 2553
พิธีนวราตรี ตลอดทุกวัน พิธีบูชาไฟเริ่ม 17.00
พิธีในโบสถ์เริ่ม 19.30 ของทุกคืน
วันอาทิตย์ที่ 17 ตุลาคม 2553
วันวิชัยทัสมิ วันแห่พระเพณีประจำปีของวัดพระศรีมหาอุมาเทวี
วันอังคารที่ 19 ตุลาคม 2553
วันเชิญธงลงจากเสา   อาบน้ำคนทรงและพราหมณ์
มีสายสิญจน์ผูกให้ทุกท่านฟรี

วันศุกร์ที่ 5 พฤศจิกายน 2553- ดิวาลี
พิธีบูชาองค์เจ้าแม่มหาลักษมี
พิธีเช้าเริ่ม 9.00
พิธีเย็นเริ่ม 17.00
เสร็จแล้วเชิญองค์พระแม่มหาลักษมีแห่ออกไปตามเส้นทางถนนปั้น
วันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายน 2553
วันพิธีเผาใบลาน บุชาองค์พระขันธกุมาร
Triluvanamalai Deepam
พิธีเริ่ม  17.30
เสร็จพิธีอัญเชิญออกแห่
วันศุกร์ที่ 7 ธันวาคม 2553
พิธีบูชาองค์พระวิษณุ

กำหนดพิธีบูชาองค์พระวิษณุ
วันเสาร์ที่ 18 กันยายน  2553
วันเสาร์ที่ 25 กันยายน  2553
วันเสาร์ที่ 2 ตุลาคม  2553
วันเสาร์ที่ 9 ตุลาคม  2553
วันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม  2553
พิธีบูชาเริ่ม 9.00เสร็จแล้วเชิญออกแห่
หลังจากเสร็จพิธีมีเลี้ยงอาหารมังสวิรัติแบบอินเดีย ตลอดทุกพิธี
จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน
วัดพระศรีมหาอุมาเทวี

ขอบคุณค่า ที่กรุณาแบ่งปัน ขออนุญาตปริ้นท์เก็บไว้ดูและเตรียมงานเจ้าค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยครับหยวน สำหรับกำหนดการของวัดแขก ปี ๕๓ นี้

และขออนุญาติติดหมุดกระทู้นี้ด้วยนะคร๊าบบบบ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงสำหรับข้อมูลคร้าฟ ผ้ม

ขอบคุณ มากๆๆๆๆ คับ

ขอเก็บ ขอมูลหน่อยนะ คับ

ปฏิทินปีนี้มาแล้ววๆ 555+
ขอบคุณครับ
จะได้เตรียมตัวถูก อิอิ

555+

เอาร่ะ เอาร่ะ  เตรียมตัวเตรียมงาน ได้ แร้ว เย้ๆๆๆๆ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc]ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคร้า จะได้เตรียมตัวกันตั้งแต่เนิ่นๆ และ ที่สำคัญ โต๊ะไหน ครอบครัว HM อย่าลืม ทำป้ายติดกันด้วยนะคร้า We Love HM ^_^ อิๆ น้องคิว ช่างภาพประจำงานจะได้ไม่เหนื่อย สงสัยปีนี้ โต๊ะ เจ๊เกียร์ คงต้องเตรียมเสบียงเพื่อๆน้องๆอีกเช่นเคย เพราะอาหาร เจ คุงแม่เจ๊เกียร์อร่อยมากๆค่ะ ^_^ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ทำไมวันมหาศิวะราตรี มีสองครั้งคับ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยคับ
ขอบคุณคับ

ขอกราบขอบพระคุณขอรับครับผม

ขอให้พระเป็นเจ้าคุ้มครอง สาธุ

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ที่หามาให้ครับผม
[HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ชยะตี มังคากาลี ภัทรกาลี กะปาลินี ทุรกา ศะมา ศิวาธาตรี สวาฮา สวาธา นโม สตุเต[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณมากค่ะ   คเณศจตุรถี  ไปด้วยกันมะคะ

พรที่เทพประทานจะไม่มีวันเสื่อม  เว้นแต่ผู้นั้น จะเสื่อมไปจากพรเอง

ทางพี่  HM โพสป้ายใหญ่ๆเลย "จากทีมงานฮินดูมิตติ้ง" ใครที่เปนเมมเบอร์จะได้เหนชัดๆ

ปล. สงสัยต้องลางาน2วันไปทำบายศรีแน่ๆเลย ฮือๆ เงินเดือนโดนหักชัวร์
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic