Loader

อยากบูชาพระพิฆเนศ 3 เศียร

Started by kittz, September 15, 2009, 22:29:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากบูชาพระพิฆเนศ 3 เศียร ขนาดเท่าคน

ไม่ทราบว่าจะหาเช่าบูชาจากที่ใดได้บ้างครับ

โอ้ ชื่นชมๆ  ขนาดเท่าคนจริงไม่เคยเจอเลยสักที่  ปกติเคยเห็นแต่ขนาด 7 - 12 นิ้ว แต่เป็นปางเหรัมภะมี 5 เศียรหน่ะครับ  ลองหาดูแถวเสาชิงช้า  ไม่ก็ย่านพาหุรัดดูครับอาจจะมีบ้าง

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ลองเดินวัดราชนัดดา ท่าพระจันทร์ หรือไม่ก้อตรงซอยข้างๆ โบรณ์พรามณ์อะคราบ เเต่ที่เห็น ๆก้อไม่ค่อยมีสูงเท่าคนอะคราบส่วนใหญ่ที่เห็นเท่าคนก้อจะมีเเต่ปางประธานพร อะคราบ ไงก้อลองเดิน ๆ ดูนะคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

วัดราชนัดดามีหลายร้านอยู่ค่ะ  แต่ขนาดเท่าคนม๊ะรู้จะมีป่าวนะ
เราว่านะถ้าอยากได้ขนาดนั้นจิงๆอ่ะนะ  สั่งปั้นเลยจะดีกว่าป่าวค่ะ 
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สั่งปั้นก็ดีนะครับ  ต้องการรูปแบบอย่างไรจะได้ดั่งใจต้องการ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ว่าแต่ราคาจะสูงปรี๊ดดดด!! รึป่าวอ่ะค่ะ  คุณโหราน้อย????
ใครพอมีความรูก้อแบ่งปันกันบ้างนะ เรื่องการสั่งปั้นเทวรูปอ่ะค่ะ 
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

ถ้าจะสั่งปั้นต้องสั่งที่ไหนเหรอครับ

ไม่ทราบว่าท่านอยู่จังหวัดไหนครับ  ตามที่ผมเคยสั่งปั้นมาราคาไม่แพงเกินไปนะครับ

คุณโหราน้อยคะ

ไม่ทราบว่าที่คุณส่งปั้นน่า ราคาเท่าไรคะ

องค์ท่านสูงประมาณเท่าไรคะ?? คือว่าอยากรู้ข้อมูลค่ะ

เผื่อว่าถ้าหาที่เค้าปั้นให้ได้  จะลองประเมินราคาดูก่อนค่ะ  เรื่องเงินว่ากันอีกที
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

แล้วคุณโหราน้อย

สั่งปั้นที่ไหนครับ

ผมอยู่นครศรีธรรมราชครับ  ที่เคยสั่งปั้นมาองค์พระพิฆเนศความสูง 180 ซม. ราคา 30000 บาท  พระขันธกุมาร 180 ซม.เช่นกัน ราคาอยู่ที่ 35000 บาทครับ เหตุที่ราคานี้เพราะเลือกใช้สีคุณภาพดี  ทนทานต่อแดดและฝนรวมไปถึงการผุกร่อนต่างๆ  บูชามา 2 ปี สภาพสียังเหมือนเดิมเลยครับ  ราคาในการสั่งปั้นผมคิดว่าน่าจะถูกกว่าเนื้องานประเภทอื่นนะครับ

เนื้องานองค์พระพิฆเนศ

เนื้องานองค์พระขันธกุมาร

ก้อน่าสนนะครับ

งานสวยดีครับ

แต่ที่สำคัญอยู่ไกลอ่ะครับ

ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ

ลองติดต่อดูนะครับ  เพราะผมเห็นเขาโฆษณาแต่ผมไม่เคยเห็นงานเขานะครับ ลองติดต่อดูว่าเขามีแคตตาล็อกให้ดูงานเขาไหม
รับปั่นรูปเหมือนทุกชนิดทุกขนาด    เห็นว่ามีงานปูน ไฟเบอร์กลาส โลหะ ฯ
ซอยอุดมโชค  ตรงข้ามวัดเฉลิมพระเกียรติ  จ. นนทบุรี  ( ปู่เจตน์ ) 024462247    0818018572

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล

แต่แพ๊ง แพง
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

September 22, 2009, 10:24:28 #15 Last Edit: September 22, 2009, 10:25:59 by พระแม่กาลีเหนือเกล้า
น้ำว่าค่อยๆดูไปดีกว่าไหมค่ะ
หรือไม่ก็ลองบอกองค์ท่าน
อธิษฐานกับองค์ท่านดู
เผื่อองค์ท่านดลใจให้ได้พบนะคะ
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะคะ
โอมเจมาตากาลี

กิมก็ว่างั้นค่ะ พี่น้ำ
ยิ่งเป็นนักศึกษาอยู่ด้วย ทุนทรัพย์ในกระเป๋าก็ของทางบ้านหมด
ยังหาเองไม่ได้เลย

เฮ้อ เมื่อไร่จะถูกหวยกะเค้าซะทีน๊า

ที่ท่านเจ้าของกระทู้ถามน่ะ ราคาขององค์พระเท่าคนนะครับ สามหมื่นห้า นี่ผมว่าไม่แพงหรอกครับ

ถือว่าถูกแล้วครับ เมื่อปีก่อนเพื่อนพ่อผมมาบูชาพระเคนชองค์ประมาณคนนี่แหละครับอาจจะเล็กกว่าหน่อย แต่เป็นโลหะนะครับ

ถือว่าเป็นร้านที่ค่อนข้างสนิทกัน ตีราคามา 78,000 ครับ ((ไม่ได้บูชาเองนะครับ เค้าสร้างถวายวัดครับ))

สามหมื่นห้านี่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเนื้ออะไร แต่ถือว่าราคาโอเคครับ

เทวรูปขนาดเท่าคนจริงราคา 30,000 ยังว่าแพง  งั้นไม่ต้องเอ่ยถึงเทวรูปงานทองเหลืองเลยครับ  เพราะจะแพงกว่านี้หลายเท่าตัว  ยุคสมัยนี้หาของดีราคาถูกยากครับ ฮ่าๆๆ