Loader

เดินทางไปสักการะพระแม่มารีอัมมันที่ปีนัง วันที่ 30/4-4/5

Started by บุตรมหาเทพ, April 29, 2010, 23:18:57

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ดีครับ เพื่อน ๆ ทุกท่าน
ผมจะเดินทางไปร่วมสักการะพระแม่มารีอัมมันที่ปีนัง ประเทศมาเลเซีย
วันที่ 30/4 - 4/5 นี้ อย่างยังเพื่อนก็ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันน่ะครับ

อนุโมด้วยคับ   สาธุ

โชคดีเดินทางปลอดภัยนะคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

อนุโมทนา สาธุด้วยค่ะ ...

ถ่ายรูปให้ชมด้วยนะค่ะ อิอิ..

ซื้อของมากฝากด้วยนะครับ    อิอิล้อเล่นคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคะ

อนุโมทนาบุญครับ  สาธุ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิ์ภาพ ขอให้ไม่มีอุปสรรคติดขัดใดๆ และขอให้บารมีพระแม่มารีอัมมาคุ้มครองคุณทั้งไปและกลับ

ยังไงก็ถ่ายภาพมาให้ชมด้วยนะครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขออนุโมทนาร่วมกับพี่ด้วยนะครับ
อย่าลืมถ่ายรูปพระแม่มาฝากด้วยนะครับพี่

กลับมาแล้วครับ ไปร่วมกราบสักการะพระแม่ศรีมหามารีอัมมัน และอีกหลาย ๆ วัดเลย มีวัดพระแม่กามากชี พระแม่มีนาคชี อค์มุรุกัน องค์พ่อศิวะ พระแม่มหากาลี และหลายวัด เยอะมากเลย และผมได้บุชาองค์และอัญเชิญพระแม่ศรีมหามารีอัมมันมาจากปีนังหนึ่งองค์  พร้อมทั้งให้พราหณ์มทีวัดในปีนัง เจิมหลายวัดเลย  แล้วอย่างไรจะนำรูปมาให้ชมบารมีกันและรูปที่ไปเที่ยวด้วยน่ะครับ เอาบุญมาฝากทุกคนด้วยน่ะครับ อย่างงัยก็อนุโมทนาบุญด้วยกัน

รอชมภาพแห่งศรัทธาครับ รอๆๆๆๆๆ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ผมได้นำรูปบางส่วนจากการไปสักการะพระแม่ มาให้ชมน่ะครับ

รูปพระแม่ ศรีมหามารีอัมมัน ที่อัญเชิญออกแห่ครับ
]http://www.upchill.com[URL=http://www.upchill.com/image.php?id=be9bd69e3ee73422726b983e785377e5][/URL]
ทุบมะพร้าวถวายครับ

ไปสักการะพระแม่กาลีครับ ได้กราบพระบาทของพระแม่

ร่วมขบวนแห่ของพระแม่ครับ

ที่วัด มูรุกันคับ

ปิดท้ายด้วยพระแม่มารีอัมมันครับ

โห   ....  องค์พระแม่มารีอัมมันที่อลังการัมและพระกาลีสวยมากคะ

ดีใจด้วยนะค่ะ  ที่ได้ไปกราบท่าน

กลับมาแล้ว หน้าตาอิ่มเอิบผ่องใสเลยนะคะ

อยากไปบ้างจัง แอบอิจฉานิดๆๆ อิอิ

เทวรูปก็สวยงาม แต่ดูเหมือนว่า ของไทย

จะแต่งชุดให้องค์ท่าน เป็นระเบียบสวยงามกว่า

ชอบองค์พระแม่มารีอัมมาภาพสุดท้ายจัง น่าจะแอบบก๊อปไปหล่อไว้บูชา อิอิอิ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้