Loader

เทศกาลนวราตรี มาถึงแล้ว จร้า^_^

Started by Ratha C, September 18, 2009, 00:06:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

และแล้ววันแห่งการรอคอยของเพื่อนๆผู้ที่ศรัทธาในมหาเทพฮินดูทุกๆพระองค์ ก็เริ่มขี้น เป็น 1 ปี แห่งการรอคอยในวันนวราตรีในวันนี้ที่จะเกิดขึ้น เราหวังว่าทุกๆท่านคงจะอิ่มเอ็มเช่นกับเรา เราขอให้เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน อิ่มเอม มีความสุข ร่ำรวย สวย หล่อ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ สุขภาพแข็งแรง(มีแรงทุ่มมะพร้า^_^)คุณพระรักษาเทพเทวาคุ้มครองทุกๆท่านนะคร้า 10 วันแห่งการบูชามหาเทพ นวราตรี ของให้ทุกท่าน มีความสุข ไม่เจ็บไม่จน นะคร้า^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ว๊าๆๆๆ เวลาแห่งการรอคอยย

เวลาแห่งการสุขสันต์

เวลาแห่งการซาบซึ้ง

เวลาแห่งการฉลอง

เวลาแห่งความสวยงาม

เวลาแห่งการเริงระบำ

มาถึงแล้ววว

ดีใจจจจจจั๊งๆๆๆๆ
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

วันนี้เป็นวันแรกบูชาพระเคนชครับ

ผมอาจจะได้ไปคืนวันเสาร์นี้ครับ ปีที่แล้วไปชอบมากไปดูเค้าเต้นข้างๆ โบสถ์สวยงามมากทีเดียว

ถ้าท่านใดได้ไปร่วมเก็บภาพบรรยากาศมาฝากคนต่างจังหวัดบ้างนะคะ
จะขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ

โอมเจมาตากาลี
โอมเจมาตากาลี

ช่ายๆ  พี่น้องเพื่อนๆคนไหนไปก้อเอารูปมาแบ่งปันให้ดูบ้างนะ..งุ๊งิ๊ เอิ้กๆๆๆ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ใช่แล้ว อยากดูรูปค่ะ

เอามาฝากให้ชมกันด้วยนะคะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ดีใจมากมายคับ
รอไปเก็บภาพวันงานอยู่

ถือเป็นโอกาสดีในรอบปี ที่เหล่าสานุศิษย์จะได้ร่วมกันเฉลิมฉลองและบูชาองค์พระเป็นเจ้าที่เคารพรัก

ขอให้ทุกๆท่านได้รับพรจากองค์เจ้าแม่โดยทั่วกันนะครับ

ปล. พบกันวันที่ ๒๘ กย.ครับ ใครตั้งโต๊ะรับเจ้าแม่ในงานก็แจ้งกันบ้างนะครับ จะได้ขอแวะไปชื่นชมและถ่ายภาพไว้เป็นที่ระลึกครับ อิอิ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

วันนี้แล้ว สิคับ
ที่รอคอยมานาน ผมว่าปีนี้ คงสนุกไม่แพ้ ปี ก่อนๆ แน่เลย
แต่ขอ อย่างเดียว ขออย่าให้ ฝนเจ้ากำ ลงมาเลย  ไม่งั้นเปียกแน่นอน  555+

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกันด้วยค่ะ ขอให้พระแม่ประทานพรแก่ทุกท่านค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ขอให้วันนี้อากาศดี ฝนอย่าตกเลยค่ะ เอาใจช่วยๆๆๆ