Loader

เพิ่งกลับมาจากงานบูชาบรมครูที่วัดแขกสีลม มารายงานตัวแล้วจร้า^_^

Started by Ratha C, September 18, 2009, 23:26:38

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เพื่อนๆท่านใดที่กลับถึงบ้านแล้วถ่ายรูปในงานพิธีไว้เอามาแบ่งปันให้ชมกันบ้างนะคร้า"โอมศักติโอม"เทศกาลแห่งรอยยิ้ม ความสุข และ ความประทับใจ (ปล.รอคุณคิวและน้องกัลมาโหลดภาพให้ชมอยู่นะคร้า เอาใจช่วย สู้ ๆ )สงสัยคืนนี้คงไม่ได้หลับไม่ได้นอนอีกตามเคย หุๆ รอชมภาพเพราะพรุ่งนี้ต้องไป ตจว. ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

เพิ่งกลับมาหรอคะ

โห ดึกนะเนี่ย

ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ว๊ากลับมาแล้ววว

ห๊าๆๆๆ

อยากเอารายการ Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery มาออกอากาศจังงงเลย

ห๊าๆๆๆ

พี่คิวอัพรูปเร็วๆนะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

เพิ่งกลับมาถึงคร๊าบบบบ (ไม่มีรถกลับเลยยยย สุดท้ายก็ต้องใช้บริการแทคซี่)

ขอเวลาจัดเตรียมภาพหน่อยนะครับ คาดว่าพรุ่งนี้น่าจะทำมาให้ชมกันได้ครับ 

อดใจรอซักนิ๊ดดดดดดดดดดนะคร๊าบ  รับรองไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอน

ปล. นำภาพตัวอย่างมาให้ชมเป็นการเรียกน้ำย่อยก่อนสัก ๓-๔ รูปครับผม
.
.
.
.
.
[HIGHLIGHT=#fac08f].[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#fac08f].[/HIGHLIGHT]
.
.
.
.
.
แล้วพบกันคร๊าบบบบบบบบบ พี่น้อง!!!!  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เพิ่งกับมาเหมือนกันน่ะคับ
สุขใจมากเลย
พรุ้งนี้ผมก็จะเตรียมของบุชาองค์พระแม่ 9 วันน่ะคับ

เพิ่งกลับมาถึงอ่ะคับ...................เหนื่อยมากมายแต่ก้อมีความสุขในเทศกาลบูชาเจ้าแม่ที่รอคอยมานาน

สนุกมากเรยได้เจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว HM หลายๆคนที่ไม่ได้เจอกันมานาน...........ก้อได้มาพบเจอกันในงานนี้ด้วย

แร้วคงเจอกันงานวันแห่เจ้าแม่ วันวิจายาดัสมิ................. นะค้าบบบบ

(ระหว่าง9วันนี้ก้ออาจจะไปวัดบ้างถ้าวันไหนเจอกันก้ออย่าลืมทักทายนะจ๊ะ.....)

ผมก้อพึ่งกลับมาคับ คนเยอะเหมื่อนเดิมคับ วันนี้ เหอะๆ
ไม่ได้เก็บภาพมาฝากพี่ๆในเว็บเลย กล้องดันแบตหมดวันนี้พอดี อีก
สนุกมากคับวันนี้   บูชาพระแม่ 9 วันนี้ เต็มที่คับ  สู้ๆ

ถ้าจะบูชาเองที่บ้าน ต้องทำอย่างไรมั่งคับรบกวนบอกหน่อยนะคับ
จาไปวัดแขกก้อ ไกล ใช้ได้เลย

โห คุณคิวเร็วได้ใจมากค่ะ สู้ๆ ^_^อยากชมภาพของวันพรุ่งนี้แต่ไม่รู้ต่างจังหวัดจะต่อเนตได้รึป่าวนะคะ ไว้กลับมาวันอาทิตย์จะมาชมค่ะ เพราะต่ายไปไถ่โคที่โรงฆ่าสัตว์ที่อ่างทอง่ไว้ และ ไปช่วยที่วัดเค้าสร้างอุโบสถต่อให้เสร็จ และ เอาโคที่เราไปไถ่มาจะให้ชาวบ้านแถวๆนั้นไว้ประกอบอาชีพค่ะ ถ้าเพื่อนๆอยากมาตามมาได้นะคะ พิธี เริ่ม 11.00น.วันอาทิตย์นี้ ที่วัดคลองบุญ อำเภอมหาราช ไปทางสายเอเชียเส้นอ่างทอง เข้า อำเภอท่าเรือก่อน ตรงไปจะเห็น อำเภอมหาราช วัดอยู่เรียบคลองเล็กๆ จ.พระนครศรีอยุธยา รอบนี้ต่ายปล่อย 2 ตัวค่ะ เป็นตัวผู้และตัวเมีย วัดที่นี่เป็นวัดเล็กๆนะคะอายุประมาณ 100 กว่าปีแล้วเป็นวัดร้างมาก่อนค่ะ ตอนที่ไปไถ่โค(ไปที่โรงฆ่าสัตว์ที่อ่างทองอ่ะค่ะ)เป็นวัวตัวที่กำลังจะโดนเชือดพอดีเลย เราเลยขอเจ้าของโรงฆ่าสัตว์เค้าเอาไว้ว่าอย่าเพิ่งฆ่าเราจะซื้อ วันอาทิตย์นี้ถ้าเพื่อนๆว่าง ตามมานะคะ ถ้ามาไม่ถูกสอบถามน้องกัลได้ค่ะ น้องกัลมีเบอร์ต่าย (น้องกัลรายการ Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery รบกวนตัดต่อด้วยนะจร้า ไว้งานนวราตรี เด๋วเอาไมค์ไปทำรายการตั้งแต่บ่ายจรดดึกเลยเจ๊จองเป็นพิธีกรคู่กะน้ำหวานอย่างเดิม หุๆ)
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สาธุ อนุโมทนากับคุณต่ายด้วยครับ

ตอนนี้ก็กำลังนั่งตัดต่อคลิปงานแห่อยู่เหมือนกัน

คาดว่าจะได้ชมคลิปพร้อมกับภาพบรรยากาศของงานที่จะนำมาลงในวันพรุ่งนี้ครับ

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

จะดูทันมั๊ยเนี่ยคุณคิว พรุ่งนี้ต่ายออกจากบ้าน 10โมงครึ่งแหน่ะ สู้ๆ รอๆ เพราะตอนนี้เอ็มเอสเอ็มเสียโหลดโปรแกรมอยู่ แย่เลยโหลดไม่ได้ซักกะที นี่ถ้าไม่ได้คุณคิวเพื่อนๆรวมทั้งต่ายคงอดชมภาพงามๆแน่เลย แหะๆ เอาใจช่วย จร้า ^_^

น้องกัลถือว่าเจ้ขอร้อง อย่าเอารายการ Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery ที่มีเจ้มาออกนะอายเข้าอะ ไม่อยากประจานตัวเองอะ อิอิอิอิ ไม่งั้นโกรธ จิงๆนะย่ะ อดนะของที่จะทำให้อะ ขู่นะเนี่ย อิอิอิอิอิออิอิอิอิ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

Quote from: kearnight on September 19, 2009, 06:05:37
น้องกัลถือว่าเจ้ขอร้อง อย่าเอารายการ Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery ที่มีเจ้มาออกนะอายเข้าอะ ไม่อยากประจานตัวเองอะ อิอิอิอิ ไม่งั้นโกรธ จิงๆนะย่ะ อดนะของที่จะทำให้อะ ขู่นะเนี่ย อิอิอิอิอิออิอิอิอิ
....5 5 5 พี่ kearnight

สวัสดีคะ รูปสวยมากๆๆเลยนะคะ

ยังไงดูแลสุขภาพด้วยนะคะ

แหมม

พี่เกียร์ก็

น๊ะ

มันเป็นรายการรที่ทำให้เรา ภาคภูมิใจในพระเจ้าน๊ะห๊าๆๆๆ

เจาะลึกทุกประเด็น ทุกความรู้สึก ที่คุณมีต่อพระเจ้า ห๊าๆๆๆๆ
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

Quote from: Ashanti on September 19, 2009, 11:20:57
แหมม

พี่เกียร์ก็

น๊ะ

มันเป็นรายการรที่ทำให้เรา ภาคภูมิใจในพระเจ้าน๊ะห๊าๆๆๆ

เจาะลึกทุกประเด็น ทุกความรู้สึก ที่คุณมีต่อพระเจ้า ห๊าๆๆๆๆ

ตื่นแล้วหรอคุนน้องงง เจ็บคอนิดนึงเน้ออๆๆ.. 555+
โอมศักติ พาราศักติ 5555++

ปล. เอามาลงเลยดีมั้ยยย 555 discovery & picture

สงสัยครับสงสัย Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery เป็นสารคดีเหรอครับ

ถ่ายช่องไหน ถ่ายทอดสัญญาณใด บอกกันบ้างเด้อครับ

ปล. ภาพเรียกน้ำย่อยน้องคิวนี่ถ้าจะได้ผล อยากเห็นภาพต่อเร็วๆ ครับ

MSN พี่ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันครับ ใช้งานไม่ได้มาเป็นอาทิตย์แล้วครับ พอออนไลต์ได้ครึ่งนาทีมันก็ดับครับ ไม่รู้จะทำยังไงกับมันดี

อีกนิด ใครไปวันนี้อาจได้เจอกันนะครับ  

Quote from: กาลิทัส on September 19, 2009, 11:44:21
  สงสัยครับสงสัย Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery เป็นสารคดีเหรอครับ

ถ่ายช่องไหน ถ่ายทอดสัญญาณใด บอกกันบ้างเด้อครับ

ปล. ภาพเรียกน้ำย่อยน้องคิวนี่ถ้าจะได้ผล อยากเห็นภาพต่อเร็วๆ ครับ

MSN พี่ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันครับ ใช้งานไม่ได้มาเป็นอาทิตย์แล้วครับ พอออนไลต์ได้ครึ่งนาทีมันก็ดับครับ ไม่รู้จะทำยังไงกับมันดี

อีกนิด ใครไปวันนี้อาจได้เจอกันนะครับ  

พี่ยีนส์  ลองเข้าลิงค์ของเวปนี้ดูนะค่ะ  อาจจะช่วยแก้ไขปัญหา msn ได้ค่ะ  

http://news.hunsa.com/detail.php?id=18893  Credit: hunsa.com_kra
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

ตอนนี้กระทู้เสร็จสมบูรณ์แล้วนะครับทุกท่าน สามารถเข้าไปเยี่ยมชมได้ตามกระทู้นี้เลยครับ

[t=775]

Quote from: Ashanti on September 19, 2009, 11:20:57
แหมม

พี่เกียร์ก็

น๊ะ

เเต่วันนั้นไม่ใหวนะ พิธีกรอะ ที่หลังบอกพิธีกรด้วยว่าเเต่งหน้าบางก้อได้อะ
เเล้วก้อเปลี่ยนไมล์ด้วยนะ อิอิอิอิ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

เทศกาลนวราตรีประจำปีนี้ ( ๒๕๕๒) เริ่มขึ้นตั้งแต่วันที่ ๑๙ ก.ย. อันเป็นวันแรกของเทศกาลนวราตรี จนกระทั่งถึงวันที่ ๒๗ ก.ย. เป็นวันสุดท้าย ก่อนเข้าสู่วันวิชัยทัศมิในวันที่ ๒๘ ก.ย. ซึ่งเป็นวันแห่พระเป็นเจ้าที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของวัดพระศรีมหาอุมาเทวีครับ

Quote from: Ratha C on September 19, 2009, 02:10:22
โห คุณคิวเร็วได้ใจมากค่ะ สู้ๆ ^_^อยากชมภาพของวันพรุ่งนี้แต่ไม่รู้ต่างจังหวัดจะต่อเนตได้รึป่าวนะคะ ไว้กลับมาวันอาทิตย์จะมาชมค่ะ เพราะต่ายไปไถ่โคที่โรงฆ่าสัตว์ที่อ่างทอง่ไว้ และ ไปช่วยที่วัดเค้าสร้างอุโบสถต่อให้เสร็จ และ เอาโคที่เราไปไถ่มาจะให้ชาวบ้านแถวๆนั้นไว้ประกอบอาชีพค่ะ ถ้าเพื่อนๆอยากมาตามมาได้นะคะ พิธี เริ่ม 11.00น.วันอาทิตย์นี้ ที่วัดคลองบุญ อำเภอมหาราช ไปทางสายเอเชียเส้นอ่างทอง เข้า อำเภอท่าเรือก่อน ตรงไปจะเห็น อำเภอมหาราช วัดอยู่เรียบคลองเล็กๆ จ.พระนครศรีอยุธยา รอบนี้ต่ายปล่อย 2 ตัวค่ะ เป็นตัวผู้และตัวเมีย วัดที่นี่เป็นวัดเล็กๆนะคะอายุประมาณ 100 กว่าปีแล้วเป็นวัดร้างมาก่อนค่ะ ตอนที่ไปไถ่โค(ไปที่โรงฆ่าสัตว์ที่อ่างทองอ่ะค่ะ)เป็นวัวตัวที่กำลังจะโดนเชือดพอดีเลย เราเลยขอเจ้าของโรงฆ่าสัตว์เค้าเอาไว้ว่าอย่าเพิ่งฆ่าเราจะซื้อ วันอาทิตย์นี้ถ้าเพื่อนๆว่าง ตามมานะคะ ถ้ามาไม่ถูกสอบถามน้องกัลได้ค่ะ น้องกัลมีเบอร์ต่าย (น้องกัลรายการ Sri Vinayagar Navarathri Poojah Discovery รบกวนตัดต่อด้วยนะจร้า ไว้งานนวราตรี เด๋วเอาไมค์ไปทำรายการตั้งแต่บ่ายจรดดึกเลยเจ๊จองเป็นพิธีกรคู่กะน้ำหวานอย่างเดิม หุๆ)
พี่ต่ายคะ พี่เป็นคนดีมากเลย กิมก็อยากทำแบบนั้นบ้าง อ่านแล้วรู้สึกดีมากค่ะ บุญกุศลนี้ยิ่งใหญ่มาก กิมขออวยพรให้พี่พบเจอแต่สิ่งที่ดีนะคะ
และขอให้มีความสุข ประสบแต่ความสำเร็จดั่งใจหวังค่ะ   
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]