Loader

อยากได้หนังสือภาพ Devi Bhagwat Puran

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, November 12, 2010, 19:53:37

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมหาหนังสือเล่มนี้ไม่ได้ซักที เป็นหนังสือเกี่ยวกับเทวีของศาสนาพราหมณ์-ฮินดู รบกวนพี่ๆน้องๆที่พอจะหาเจอช่วยลงให้ทีคับ ขอบพระคุณอย่างสูงคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ภาควัตปุราณะ ส่วนใหญ่เป็นเรื่องพระวิษณุไม่ใช่หรอครับ นิกายภักติยึดคัมภีร์นี้เป็นหลัก

อ่อ ที่ผมขอนั่นคือ หนังสือ เทวีภาควัตปุราณะคับ จะกล่าวถึงพระเทวีปางต่างๆทั้งหมดอ่ะคับ นิกายศํกติน่าจะยึดปุราณะนี้เป็นหลักคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति