Loader

HAPPY BIRTH DAY เวบมาสเตอร์ของเรานะคราบ "น้องคิว"

Started by kearnice, June 25, 2010, 03:59:22

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

แฮบปี้เบรด์เดย์นะน้องคิว ขอให้คิดสิ่งใดสมปราถนามีสุขภาพที่แข็งเรง ละก้อดูแลเว็บอย่าให้มีพวกแปลกปลอมเข้ามามากมายนะ เว็บจะได้อยู่นาน ๆ นะจ้า ขอให้มีความสุขมาก ๆ จ้า

ก่อนเปล่าเทียนอย่าลืมอธิฐานด้วยนะจ้า
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

Happy Btrth Day พี่คิวคร้าบ

เบน ขอให้พี่คิว มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง มั่งมีทรัพย์ มั่งมีโชคลาภ กิจการงานเจริญรุ่งเรือง สมหวังสิ่งใดก็ขอให้ได้ดังปารถนา มีบารมียิ่งๆขึ้นไปคร้าบ

ข้าพเจ้าขออันเชิญ บารมีแห่งพระแม่เจ้าปารวตีศรีมหาอุมาเทวี บารมีแห่งองค์พระศิวะมหาเทพ บารมีแห่งองค์พระพิฆเณศ บารมีแห่งองค์พระขันธกุมาร และ บารมีแห่งมาหเทพ มหาเทวีทุกพระองค์ รวมถึง คุณบารมีความดีของข้าพเจ้าที่สะสมมาทุกภพทุกชาติ ขอจงมารวมเป็นตบะเดชอำนาญบารมี ให้พี่คิวเจริญรุ่งเรืองทุกๆด้านเทอญ ขอพระเป็นเจ้าจงมาประสิทธิ์ประสาทพรชัยมงคลเทอญ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Happy Birthday น้าเพื่อนนน

มีความสุขมากๆๆ ขอให้การงานสำเร็จราบรื่นเน้ออ

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

เห็นน้องคิว PM มาลาไปพักผ่อนหย่อนใจต่างจังหวัด เพื่อรับความสงบในช่วงวันเกิด

พี่ขอให้น้องคิว มีความสุข แข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งมวล นะครับ

HBD ครับ
เมื่อวาน 24/6 เป็นวันค้ลายวันเกิดผมเช่นกัน
ขอพระแม่ประทานพรให้ทุกท่านครับ

Quote from: Deejayxz on June 25, 2010, 10:02:31
HBD ครับ
เมื่อวาน 24/6 เป็นวันค้ลายวันเกิดผมเช่นกัน
ขอพระแม่ประทานพรให้ทุกท่านครับ
Happy Birth Day  ย้อนหลังด้วยนะครับพี่

และก็
  Happy Birth Day  ให้คุณคิวด้วยนะครับ  มีความสุขมากๆนะครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

มาร่วมอวยพรให้ท่านอักษรชนนีด้วยคนครับ  ขอให้มีความสุขมากๆ มีสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ คิดหวังสิ่งใดให้ได้ดั่งใจปรารถนาทุกประการ และที่สำคัญขอให้มีแรงผลักดันในการสร้างสรรค์ผลงานดีๆให้พวกเราชาว HM ตลอดไปครับ   

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สุขสันต์วันเกิดคุณคิว และคุณDeejayxzค่ะ

ขอให้มีความสุข ประสพแต่สิ่งที่ดีๆ ตลอดไปค่ะ

Quote from: Deejayxz on June 25, 2010, 10:02:31
HBD ครับ

ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บนะครับ

กาลิทัส

สุขสันต์วันคล้ายเกิดน้องคิว และคุณDeejayxzนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงเงินทองไหลมาเทมา
จนนับไม่ไหวค่ะ..(อย่าลืมแบ่งให้พี่ใช้บ้่างนะ..)...

ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

สุขสันต์วันเกิดค่าน้องคิว ขอพระเป็นเจ้าประทานพร ให้สุข สมหวัง ร่ำรวยๆๆ และที่สำคัญ ขอให้อยู่คู่HM ตลอดไปนะคะ

สุขสันต์วันเกิดนะคะ ขอพระผู้เป็นเจ้าอำนวยพรอันพรั่งพร้อมและบรมสุข
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

ขอให้พี่คิวสุดหล่อ และ น่ารักกก มีความสุขในวันเกิดปีนี้นะคะ พรของพระเป็นเจ้าจะอยู่กับคุณพี่คะ ขอให้คุณพี่มีความสุข มีพละกำลังดูแลบอร์ดให้บอร์ด ของเรามีสาระดีเกี่ยวกับศาสนาฮินดูมากขึ้นนะคะ ขอให้คุงพี่ หล่อๆ ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพเเข็งแรง นะคะ อิอิ
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดคุณอักษรชนนีและคุณDeejayxzนะคะ ขอให้ความสุขในสากลโลกจงดลบันดาลให้สมหวังในทุกๆเรื่อง ไม่จนไม่เจ็บ เป็นที่รักของทุกคนตลอดไปค่ะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

มาอวยพรในวันเกิดน่ะครับ
ขอให้สำเร็จ สมหวัง สมปราถณา
ทุกสิ่ง ทุกประการ น่ะครับ

สุขสันต์วันเกิดเจ้าคะ

ขอให้มีความคิด  ที่ดี  มีสติปัญญาล้ำเลิศนะคะ
ขอให้พี่ประสปความสำเร็จเจ้าคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

พรทิพย์แวะมาบอกว่าสุขสันต์วันเกิดนะคะ และรอกินเค้กคะ 
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

สุขสันต์วันเกิดครับน้องคิว

อายุษฺยกามะ ยศสฺกามะ ปุตฺรกามศฺ ตไทว จ
อาโรคฺยํ ธนกามศฺจ สรฺเวกาม ภวนฺตุเต

ความปรารถนาในความมีอายุยืน ความมียศ ความมีบุตร
ความไร้โรค  ความมีทรัพย์ และความปรารถนาทั้งหลายจงมีแด่ท่านเทอญ

.

ขอขอบพระคุณสำหรับไมตรีจิตและคำอวยพรที่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิก HM ทุกท่าน ได้มอบให้เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของผมนะครับ

ขอให้พรอันประเสริฐของทุกๆท่านโปรดจงสำเร็จแก่ทุกท่านเช่นกันนะครับ

ด้วยจิตคารวะ

อักษรชนนี

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

[HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#000000]Happy Birth Day ย้อนหลังนะคร้า น้องคิว เจ๊ม่ายได้ลืมวันสำคัญของน้องรักนร้าคร้า แต่ วันที่จะอวยพร เข้ามาในบอร์ทพยายามโหลดภาพแต่นึกว่าภาพโหลดแล้วค่ะเกิดข้อผิดพลาดทางเทคนิคนิดหน่อย ปล.ไม่ได้โหลดภาพนาน(แอบลืมวิธีการอัพโหลดนิสสนึง) สรุป มาแล้วยังดีกว่ามาช้า มาช้ายังดีกว่าไม่มาเน๊อะ สุข สม ดังใจ ปรารถนาทุกๆประการนะคร้า ^^และขออวยพรเพื่อนๆHMทุกๆท่านที่มีวันคล้ายวันเกิดในช่วงเวลานี้ด้วยนะคร้า Happy Birth Day คุณdeejayxzด้วยนะคร้า [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]