Loader

สวัสดีปีมังกร ๒๕๕๕ / HAPPY NEW YEAR @ ~2012

Started by GURU AMMI, December 29, 2011, 12:45:08

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีปีมังกรพรพุทธะ        หริองค์เทวะให้ได้ดังหวัง
พระคเณศนเรศวร์ช่วยด้วยพลัง  เงินเต็มคลังและมั่งคั่งตลอดกาล
HAPPY NEW YEAR IN GOLDRENDRAGON 2012

สวัสดีปีใหม่ชาวฮินดูมีทติ้งค่ะ

สวัสดีปีใหม่นะครับ....Happy New Year 2555 ฮ่าฮ่าฮ่า

Happy New Year ค่ะ
ปีใหม่นี้ขอให้มีความสุขกันทุกคนนะคะ

HAPPY NEW YEAR ขอให้มีความสุขและมีสุขภาพที่แข็งแรงกันทุกคนน่ะครับ

เตรียมบอกลาปีเถาะเสดาะเคราะห์   ประจวบเหมาะเพราะหมดเรื่องทุกข์มหันต์
สิ่งร้ายๆจงสูญสิ้นในฉับพลัน      นิมิตรฝันนั้นเริ่มดีปีมังกร
๐ขออัญเชิญพระคเณศวร์ผู้ทรงฤทธิ์  มาขจัดปัดเป่าสิ่งหลอกหลอน
เสด็จมาช่วยสยามประชากร      ทั่วนครมีความสุขทุกข์ห่างไกล
๐ขอกราบบาทองค์เทวาธิเทวะ       องค์ศิวะพระเทวาอดิศร
จงประสิทธิ์ประสาทผลประทานพร   ตามคำวอนจงสำเร็จทุกสิ่งไป
๐ขอกราบทูลองค์นารายณ์ผู้เรืองเดช ทรงบรรลุเหนือวิบากอสงไขย
จงได้ปราบกลุ่มคนพาลให้บรรลัย   สิ่งจัญไรจงอย่าได้มาย่ำยี
๐ขอบูชาองค์พระพรหมปรเมศวร์    คุรุเวทย์เวทางฺคศาสตร์ศิลป์
ให้ปวงข้าปัญญาดีเป็นอาจิณ       มีทรัพย์สินคือวิชาพาร่ำรวย
๐ขอวันทาองค์พระมาริอัมมะ      ผู้เป้นพระเทวีแห่งสรวงสวรรค์
ทรงประทานความสุขสมภิรมย์พลัน ให้ชีวิตรักมั่นคงสมดั่งใจ
๐ขอสรรเสริญเชิญพระนางลักษมี    ให้ลูกมีเงินทองใช้ไม่ขาดสาย
ขอให้เงินเดินสะพัดไม่อดตาย     เรื่องค้าขายของจงมีกำไรงาม
๐ขอระลึกถึงองค์พระศรีสุรัสฯ   ทรงถนัดการเรียนรู้ทุกเรื่องศิลป์
ให้ปวงข้าฯเด่นดังเป็นศิลปิน      รวยติดดินกินอยู่อย่างพอเพียง
๐ขอกล่าวเทอดถึงเกียรติพระสกันทะ องค์เทวะพระผู้ทรงครองธรรมสูง
ไม่โน้มน้าวกล่าวเท็จโดนชักจูง    โปรดเบื้องสูงและเบื้องล่างอย่างเท่าเทียม
๐ขอทวยเทพไท้เทวาปรเมศวร์ จงปกเกศปกเกล้าให้ได้สุขศรี
ให้มีความสุขสมดังวจี          ตามคำกลอนจงศักดิ์สิทธิ์สมใจเอย.

ขอน้อมรับพรไว้ และขอให้พรนั้นจงบังเกิดแก่คุณ GURU AMMI เช่นเดียวกันครับ
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๕ คร้าบ  

สวัสดีปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๕๕ ครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ขอบคุณๆ PARRISH และทุกๆท่านนะคับ สวัสดีปีมังกรอีกครั้งครับ พอดีไปนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธิ์แดนไกลเพิ่งกลับมาตอบได้คับ
ข้าฯวอนขอพรจากองค์พระคเณศวร์   จงปกเกศเกล้าเกศาทุกท่านหนา
ให้มีสุขสวัสดีทั่วกายา   ท่องยาตราพาให้ปลอดภัยดี