Loader

นวราตรี 52 ปีนี้บารมีแม่ยิ่งใหญ่

Started by mahakali_2009, October 04, 2009, 12:22:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เป็นปลื้มจังเลยครับ กับความเมตตาของพระเป็นเจ้าที่มีต่อผมในปีนี้ ตอนแรกก็คิดว่าจะไม่ได้เฝ้าพระองค์ท่านซะแล้ว
เพราะมัวแต่เดินดูเหล่าบรรดาสาวกของท่านมาตั้งโต๊ะกันอยู่น่ะครับ แต่ท่านก็เมตตาให้ผมเข้าไปกราบแทบเท้าจนได้
ดีใจครับ ที่ท่านเข้ามาหาแล้วก็นำผงวิภูติมาใส่มือให้พร้อมทั้งเข้ามายืนให้ผมก้มกราบแทบพระบาทท่าน พร้อมทั้งยัง
ได้มีโอกาสได้ใช้มือแตะแทบพระบาทท่านแล้วก็นำมาเจิมหน้าผากต่อครับ ดีใจจริงๆเลยครับ พระแม่เมตตาผมแล้ว
โอม ศานติ ศานติ ศานติ

ยินดีด้วยนะคะ
อยากมีโอกาสบ้างสักครัง
ยังงัยก็ต้องหาโอกาสให้ได้สักปี
โอมเจมาตากาลี

ยินดีด้วยค่ะ อยากมีโอกาสแบบคุณเช่นกันค่ะ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

โอกาสแบบนี้ไม่ได้จะเกิดขึ้นกับทุกคนเสมอไป   คุณเป็นผูู้้ที่พระองค์ทรงพระเมตตา   
[HIGHLIGHT=#00b050]ยินดีด้วยอย่างยิ่งเลย (แต่แอบอิจฉาลึกๆนะนี้)  ล้อเล่นนะจ๊ะ อย่าถือสาคนแก่นะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b050][/HIGHLIGHT]

สาธุ ญ ก็ได้มีโอกาส กราบแทบพระบาทเสด็จแม่เหมือนกัน น้ำตางี้ไหลพรากๆเลย ตื้นตันสุด ทั้งเนื้อทั้งตัวเต็มไปด้วยผงหอมทั้งสีแดงสีขาว แอบหอบใส่ผ้าโพกศีรษะกลับบ้านได้ด้วย ไม่ซักเลย หอมมากๆๆๆๆ ปลื้มสุดๆ

รู้สึกเหมือนกันค่ะ ว่าปีนี้บารมีท่านยิ่งใหญ่มาก ได้มีโอกาสกราบที่พระบาทท่านที่ถนนสาธร  พร้อมอธิษฐานขอพร และสัมผัสได้ว่าท่านมีพระเมตตามากจริงๆค่ะ

ลูกรักแม่ตลอดไป ...........โอม   ศานติ    โอม

ปีนีต้องยกนิ้วให้ครับ จัดดอกไม้ที่องค์พระสวยงามมากๆ ครับ

ผมเห็นแล้วปลื้ม ได้ผงศักดิ์สิทธิ์มาเต็มกำมือเหมือนกันครับ เหมือนกับท่านวางให้บนมือเลย แต่ผมไม่รู้หรอกว่าทานวางหรือโปรย

เพราะตอนนั้นก้มหน้าก้มตารับพรจากพระมารดาแห่งจักรวาลอยู่ครับ

ประทับใจจริงๆ  

โอม กาลี โอม ดังสนั่นมาแต่ไกล สิ่งที่ผมคิดอยู่ในใจ " แม่ครับ แม่มาหาผมแล้ว"

คิดแค่นี้น้ำตาก็ไหลออกมาเอง

แฮ่ๆ คุณกาลิทัสขา หมู ญ ขอแบ่งบ้างได้ป่ะ ที่มีติดอยู่ที่ผ้าโพกศีรษะอ่ะ จางแล้ว แต่อย่างไรก็ตาม ศรัทธายังคงเดิมค่ะ บารมีพระมารดาแห่งจักรวาล มากมายมหาศาล แผ่ไปถึงผู้มีศรัทธาทุกๆคนจริงๆ ตื้นตันทุกครั้งที่ได้รับฟังหรือพบเห็น เหตุมหัศจรรย์แห่งพระแม่และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกๆพระองค์