Loader

มีข้อสงสัยว่าเหมาะสมหรือไม่

Started by kongsak, August 01, 2011, 11:41:19

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สตรีที่มีรอบเดือนไม่ควรไปสักการะองค์เทพที่เทวะสถานจริงหรือ ถ้าบังเอิญไป
จะต้องขอขมาต่อองค์เทพหรือไม่เพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์

อยากทราบจริงๆครับ เพราะแฟนผมเค้านับถือพระแม่อุมาครับเคยถามกับผมว่าถ้ามีรอบเดือนไม่ควรไปไหว้ที่วัดแขกใช่ไหม ผมก็ตอบว่าไม่สมควร
เธอตอบว่าถ้าเคยไปแล้วต้องต้องขอขมาพระแม่หรือเปล่าต้องทำไง ผมตอบเธอไม่ถูกไม่มีความรู้จริงๆ วอนท่านผู้รู้นะครับถือว่าเป็นวิทยาทานแล้วกัน
ขอขอบคุณครับ

ไม่รู้ไม่ผิดครับแต่ถ้ารู้แล้วก็ไม่สมควรไปครับ

อย่าเลย
บูชาด้วยใจ ศรัทธาด้วยใจ เรื่องของร่างกายนั้นเป็นเรื่องของธรรมชาติ
มีแต่คนที่ให้ค่านิยมกันไปเอง จริงป่าวลองใช้ปัญญาธรรมตรองดูเอง