Loader

พระแม่กาลี

Started by PR(="o=")n de RinG, April 17, 2010, 14:30:02

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ในไทยมีร้านไหนที่มีพระแม่แบบนี้บ้างรึป่าวค่ะ อยากได้มาบูชา

April 17, 2010, 15:46:09 #1 Last Edit: April 17, 2010, 15:51:46 by จิ้งจอกพันหน้า
สวัสดีครับคุณ Pron de Ring  ยินดีต้อนรับ สมาขิกใหม่ นะคร้ับผม
ยินดีต้อนรับสู่อ้อมกอดพระเป็นเจ้า ครับ

คือว่า พระแม่กาลีมีหลากหลายแบบน่ะครับที่เค้ามีให้เช่าบูชากัน แต่ถ้าคุณเจ้าของกระทู้พอจะมีรูปที่ชอบ หรือเปล่าครับ ถ้าเห็นรูป ก็จะบอกได้ว่า มีหรือไม่มีน่ะครับผมแต่ ส่วนใหญ่ ก็จะมีที่วัดราชนัดดา พาหุรัด ตรอกแขก น่ะครับจะเยอะมากมีให้เลือกจน เราแทบอยากจะเหมา ร้านเรย เหอะๆ  ยังไง ถ้ามีรูป ลองนำรูปมาให้ดูได้นะครับ ผม วิธีการลงรูป ลอง ศึกษาได้จากลิ้งค์ด้านล่างนี้เลยครับผม

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=842.msg19386;topicseen#msg19386 คลิ๊กเม้าที่ลิ้งค์นี้เลยครับ

April 17, 2010, 20:22:27 #3 Last Edit: April 17, 2010, 20:24:27 by จิ้งจอกพันหน้า
นั่นแน่........... ลงรูปได้แล้ว เห็น มะ เก่ง มากครับผม
ถ้าเป็นแบบที่ท่าน เจ้าของกระทู้ นำรูปมาให้ชมกัน นี่ มีเยอะเรยครับผม ที่พาหุรัด
เพราะงานแบบนี้ เป็นงานจากอินเดียครับผม(ยิ่งที่มีป้ายแขวนๆๆ น่ะคือเค้าขายตามราคาน้ำหนักน่ะ
ครับ) แต่ เราต้องดูดีดี หลายๆ ร้านนะครับ เพราะส่วนมากถ้ายกตัวอย่างคนที่เป็นมือใหม่
พอเวลาไปเห็นเทวรูปแล้วชอบ ก็จะ เกิดความปราบปลื้มปีติออกมาที่หน้าตาอย่างชัดเจน
จะทำให้คนขายรู้ไต๋  และ ไม่ลดราคาให้เราง่ายๆ น่ะครับ เหอะๆ
จะเข้าทางเค้าเรย เค้าก็จะพูดโน้นนี่นั่น จนเรา ไม่ทัน ได้ลองเดินไปดูร้าน อื่น
พอไปดูอีกทีเจอทีร้าน อื่น เหมือนกัน เปีียบ แต่ราคาถูกกว่า เยอะ อันนี้ บางท่าน
อาจจะเป็นลมสลบ ได้ 555+ ถ้ายังไง ลองเดินดูหลายๆ ร้านครับ อย่าให้เค้ารู้ว่าเราอยากได้
ทำหน้าเบื่อโลกเข้าไว้ครับเวลาไปหาบูชา เทวรูปเนี่ย แล้ว เราจะได้ราคาที่ถูก
จนขนลุกซู๋ น่ะครับ เหอะๆ หรือถ้า ต้องการให้ผม พาไป เดินดูก็ได้ครับ ผม
ผมไปพาหุรัด อยู่ บ่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ะครับ เคยพาเพื่อนๆ ในบอร์ดไปซื้อของ หลายท่านแล้วน่ะครับ ถ้ากลัว ก็ควรพาเพื่อนไปด้วยครับ เหอะๆ ยินดีครับยินดี

ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ 

ถ้าเป็นองค์แรก ขนาดจะเล้ก หน่อย น่ะครับความสูงเท่ากับฝ่ามือของคุณน่ะครับผม ราคาประมาณ..500 น่ะครับผม อาจสูง หรือ ต่ำกว่านี้ ไม่เกิน 100 บาท  คอนเฟิม ครับผม

อยากได้ประมาณเก้านิ้วอ่าค่ะ หรือใหญ่กว่านั้น ถ้าเป็นรูปล่างสุดยิ่งดีค่ะ มีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ

เรื่องเทวรูปพระแม่มีท่านอื่นแนะนำแล้ว

แต่ดิฉันนำเพลงบูชาพระแม่มาฝากค่ะ

เหอะๆ ขอบพระคุณมากครัีบผม
สำหรัีบเพลง   จริง ๆ แล้ว บ้านเรานิ่ ถนัดกันคนละอย่าง เนอะ พอมารวม กันช่วยเหลือกัน
นี่ ดูเป็นภาพที่งดงามแท้ ๆ  ชื่นใจจังครับผม

พาหุรัดมีเยอะครับ แล้วแต่ความชอบนะครับผม ถ้าจะให้ผมแนะนำก็ลองไปดูร้านโอมศิวะอุมาละกันครับ ที่นั่นมีเทวรูปพระฮินดูหลากหลาย
แล้วราคาก็ถูกด้วยครับ ส่วนเรื่องกำลังปัจจัยเราสามารถต่อรองกับเจ้าของร้านได้ด้วยอีกต่างหากครับผม
ลองไปดูเอานะครับ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณ Pron de ring

รูปเทวรูปพระแม่กาลีนั้นสวยงามมากๆ เลยค่ะ

และก้อขอบคุณคุณ Phorn  ด้วยนะจ๊ะ สูบไปเรียบร้อยแล้วค่ะเพลง

......

ขอบคุณทุกข้อมูลค่ะ ไม่เคยจะได้ไปเล้ยยยย  พาหุรัดน่ะ คิคิ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

วันหลังบูมคงต้องลบกวนพี่จิ้งจอก พาไปเดินซื้อของที่พาหุรัด บ้างแล้วหละ เผื่อจะรู้จักร้านไหน ขอส่วนลดให้บ้าง อิอิ

555+ ยืนยัน คำแนะนำเดิมสำหรับ ส่วนลดครับ ทำหน้านิ่งๆ เบื่อโลกเข้าไว้ ครับ เดี๋ยวราคา จะลดเอง โดยปริยาย

เห็นองค์ไหนสวยถูกใจ ห้ามหน้าชื่นตาบานเด็ดขาด เพราะนอกจากจะไม่ได้ รับส่วนลดแล้วคุณอาจ โดนบวก ค่า ปล่อยไก่ กรุบกริบ น่ะ เหอะๆๆๆอันนี้พูดเล่นนะ
แต่ มีส่วนนะมีส่วน จริงๆ

มหากาลี ชื่อที่รู้จักกัน 1หน้า10มือ เช็คที่พาหุรัดล่าสุดสัปดาห์ที่แล้ว

มีหลายขนาด เห็นที่ร้านอมร กับ สุขจิตต์อยู่ เพราะไปแค่2ร้าน พิมพ์นี้

เป็นที่นิยมของคนไทยจึงมีเยอะ ส่วนราคาไม่ได้ถาม ร้านเฮียศิวคิดว่ามี

เพราะขายดีมากรุ่นนี้...

อยากทราบขนาดและราคา  ใครไปเช็คมาแล้วบ้างงงง  ช่วยบอกหน่อยย