Loader

การได้บูชาพระแม่ในนิมิต

Started by โอม มหา บารมี เทวา โอม, November 23, 2009, 21:11:39

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เรื่องมีอยู่ว่า ในวันพระวันหนึ่งผมจำไม่ได้แล้วละว่าวันไหน ผมตื่นมาจะต้องสักการะบูชาพระแม่ก่อนอยู่แล้ว ถ้าวันไหนเป็นวันพระจะมีพิเศษหน่อย ในช่วงมืดจะต้องทำสมาธิระลึกถึงพระแม่ทำแบบเป็นประจำ ไม่ต้องวันพระก็ได้ครับ คืนนั้นเอง ขณะที่ผมจะนอนต้องทำสมาธิอีกครั้ง สวดมนต์ในใจไปเรื่อยๆ
แต่ทำไมวันนี้มันมึนๆหัวนะ สักพักรู้อีกที่ผมก็มาอยู่อีกสถานที่หนึ่ง มืดมาก แต่ก็มีแสงสว่างออกมา สามสี สีแดง  สีขาว  สีเหลือง หลังจากแสงนี้หายไปก็ต้องตกใจ พระแม่ทั้ง สามพระองค์มาอยู่ต่อหน้าผม พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี ประทับบนหลังเสือ  พระแม่กาลี  พระแม่ทุรคาประทับบนหลังสิงโต
ทั้งสามพระองค์มีพระพักต์ที่สวยงามมากสวยกว่าในรูปอีก ผมมองท่านแล้วรู้สึกอิ่มใจมาก ก็เลยคุกเข่าพนมมือเหนือหัว แล้วสวดบูชาท่าน หลังจากสวดบูชาท่านเสร็จท่านก็ยกพระหัต ประทานพร ตอนที่ท่านยกพระหัตประทานพรจะรู้สึกเย็นวาบไปทั้งตัว แล้วท่านก็ค่อยหายไปแล้วผมก็ตกใจตื่นขึ้น เป็นนิมิตที่ดีสุดเกินจะบรรนยายเลยครับ  ใครที่อยากมีนิมิตนี้ ก็หมั่นทำดี สวดบูชาองค์เทพที่เรารัก มีจิตศัทธาที่ตั้งมั่น แล้วท่านจะมาโปรดเราเป็นพิเศษ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สาธุ  อนุโมทนาด้วยค่ะ พระแม่ท่านทรงมีพระเมตตากับลูกของท่านเสมอค่ะ

โอม  ศานติ  โอม

สาธุ พระกรุณาของมหามาตา ยังคงครอบคลุมยังผู้ศรัทธาและบูชาพระองค์เสมอ และ ตลอดไป.....ขอพระมหามาตาจงเจริญ สาธุ สาธุ สาธุ

อนุโมทนาค่ะ  น่ายินดีจริงๆ เลย
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]