Loader

รบกวนด้วยครับ

Started by ikkyu, December 31, 2009, 02:19:14

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายด้วยครับว่าตัวอักษรที่อยู่ด้านบนซ้ายและขวาของพระแม่เขียนว่าอะไรหรอครับ
เพราะเวลา search หารูปพระแม่เห็นหลายครั้งแล้ว

ด้านขวามือ ของพระแม่ เขียนว่า  "ศุภ" แปลว่า ความดีงาม ความเป็นมงคล
ด้านซ้ายมือเขียนว่า "ลาภ" ก็แปลว่า ลาภ ครับ

เสริมจาก  คุณหริทาส  ครับ !!

ทั้งสองคำ  แสดงถึงคุณสมบัติ  และทิพยภาวะของพระลักษมีในฐานะ  เทวีแห่งความงาม  ความอุดมสมบูรณ์  และสิริมงคลทั้งปวง  ครับ !!

ขอบคุณพี่ หริทาส และคุณNAGA มาก ๆ เลยครับ
วันหยุดยังสละเวลามาตอบครับ
สวัสดีปีใหม่ทุกคนเลยครับ