Loader

ใครจะช่วยผมทำเว็บได้บ้างครับ ยกมือกันหน่อย !!!

Started by กาลิทัส, January 21, 2010, 13:36:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เนื่องด้วยตอนนี้เว็บยิ่งคิดรู้สึกว่าจะยิ่งใหญ่ครับ แต่ผมกลับไม่มีเวลาทำเว็บเท่าที่ควรเลย จะเห็นได้ว่าปีนึงผ่านไปเว็บไปไม่ถึงไหน ด้วยงานทางบ้านรัดตัวครับ เพื่อนท่านไหนพอมีเวลาช่วยยกมือขึ้นหน่อยครับ ผมจะให้ช่วยทำอะไรนิดหน่อย อิๆๆๆ

ทำอะไรเหรอครับ มีเบี้บเลี้ยงป่าว...55
ไอ้นิดๆ หน่อยๆ อ่ะ..อะไรเหรอ..??
เนื้อหาพอได้ แต่เขียนเวป มะได้หรอก...

จะให้ช่วยอะไรบ้างก็บอกกันเน้อ ทำอะไรได้ก็จะช่วยในส่วนที่ทำได้จร้า
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ช่วยได้คราบ เเต่ขอเป็นงานง่าย ๆนะคราบ
กลางวันว่าง ๆ อะไม่มีไรทำ เพื่อทำประโยชน์ให้เว็บเราได้ก้อ OKคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะ List หัวข้อมาให้จับจองกันช่วยนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

จะได้เสร็จไวๆ นะครับ จริงๆ แล้วผมให้ช่วยหาเนื้อหาน่ะครับ ไม่ได้เขียนเว็บครับผม

ส่วนเบี้ยเลี้ยงไม่มีครับ แต่สิ่งที่ได้แน่นอนคือ วิทยาทานครับผม อิๆๆๆๆ

โหหหห .....  งานนนี้เฮียยีนส์เรายิ้มล่าเลยสิ  จะได้มีเวลาไปทำฟาร์มอะ เลี้ยงเป็ด ไก่ และทำพิซซ่า อิอิ

ยินดีค่ะ มีอะไรให้ช่วยก็บอกกันได้  ยินดีอยู่แล้วค่ะ

ยินดีช่วยเต็มที่เลยค่ะ ขอเพียงบัญชามา
แต่ดิฉันสมองเล็กนะคะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

มีอะไรให้ช่วยก็บอกได้นะครับ ยินดีช่วยครับ

[HIGHLIGHT=#1f497d]หนูขอช่วยด้วยคนนะคร้า ^_^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

น่าปลื้มใจที่เห็นพี่น้องครอบครัว HM มีน้ำใจช่วยกันทำให้บ้านหลังนี้มั่นคงขึ้น

ข้าน้อยขอคารวะในน้ำใจไมตรีของทุกๆท่านมา ณ โอกาสนี้ครับ  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

แหมๆ..คุณยัีนส์นี่คิดมากอ่ะ..
เบี้ยเลี้ยงเนี่ย..ขอเป็น..พิซซ่าฝีมือคุณยีนส์ซักถาด..
ยังจะโลภ เห็นแก่กินเน๊อะ...55

เอาอย่างแรกเลยนะครับ จะเห็นลิ้งค์ของผม ที่หัวข้อ เทวสถานครับ

ผมอยากทำเทวสถานอย่างวัด ((ไม่เอาตำหนักนะครับ)) หรือศาลศักดิ์สิทธิ์ ทั้งในประเทศ และต่างประเทศครับ

ตรงนี้ถ้าตรวจสอบจากลิ้งค์ ผมยังไม่ได้อัพซักลิ้งค์เลยครับ ถ้าเพื่อนท่านใดพอมีเวลา Search หาข้อมูล แต่ละลิ้งค์ รวมไปถึงเรียบเรียงเรียบร้อย + รูปภาพประกอบ พร้อมกับ เทวสถานใหม่ๆ ที่มีข้อมูล ขอความกรุณามาเป็น ไฟล์ word แล้วส่งให้ผมทางอีเมล์ kalitas.hindumeeting.com@gmail.com ด้วยนะครับ

ปล. ถ้าเพื่อนท่านใดทำหัวข้อไหนช่วยแจ้งทางนี้ด้วยนะครับ จะได้ไม่ซ้ำกัน

อีกอย่างเอาข้อมูล มาจากแหล่งไหน อ้างอิงให้ผมด้วยครับ เพื่ออ้างอิงให้ถูกต้องนะครับ

http://www.hindumeeting.com/pooja.html ((ลิ้งค์นี้ครับที่อยากให้ช่วยกันทำครับ))

ส่วนท่านเกียร์กับคิว เดี๋ยวมีงานพิเศษให้ทำนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ ใช้งานซะเลย

อ่ะ นอกเหนือจากงานพิเศษของที่ยีนส์ที่จะให้ทำแล้ว ผมขอช่วยทำข้อมูลเรื่องสถานที่เพิ่มให้ ดังนี้

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ค๊าบผม พี่อยากได้เป็น file word จะได้สะดวกน่ะครับ เรียกว่าตัดแปะ ออกมาเป็นหน้าเว็บกันไปเลย แฮ่ๆๆๆๆ

พี่นั่งเรียบเรียงเองไม่เสร็จซักที  แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณยีนส์...

สิ่งที่คุณอยากได้ตอนนี้..
ค่อนข้างใกล้เคียงกับโครงการของเวปสยามคเณศ ครับ
เขามี..

โครงการ "พันเทวาลัย ล้านศรัทธา"

เชิญร่วมส่งภาพถ่าย
ศาล เทวาลัย วัด ที่มีองค์เทวรูปใกล้บ้านท่าน

รูปภาพที่ผ่านการคัดเลือกจะได้ลงแนะนำในหมวด      
"สถานที่สักการะทั่วประเทศไทย"

พร้อม ชื่อ-นามสกุล ของผู้ถ่ายภาพ ติดอยู่กับภาพนั้นๆ ด้วย

วัตถุประสงค์เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ศรัทธา เป็นเสมือนคู่มือการเดินทางไปสักการะยังที่ต่างๆ
จะซ้ำกับเขามั้ยครับ??

Quote from: กาลิทัส on January 23, 2010, 13:35:07
ค๊าบผม พี่อยากได้เป็น file word จะได้สะดวกน่ะครับ เรียกว่าตัดแปะ ออกมาเป็นหน้าเว็บกันไปเลย แฮ่ๆๆๆๆ

พี่นั่งเรียบเรียงเองไม่เสร็จซักที  แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

โอเคครับ เดี๋ยวจัดให้ตามรายชื่อสถานที่ที่ผมแจ้งให้ไปในข้างต้นครับ

(แต่ขอเวลานิดนะครับ แฮ่ๆๆๆๆ เพราะตอนนี้กำลังเข็นบทความกับภาพงานตรียัมปวาย-ตรีปวายอยู่ เสร็จแล้วจะรีบทำงานนี้ต่อให้ทันทีคร๊าบพี่)

Quote from: Oam on January 23, 2010, 13:50:52
คุณยีนส์...

ค่อนข้างใกล้เคียงกับโครงการของเวปสยามคเณศ ครับ
เขามี..

โครงการ "พันเทวาลัย ล้านศรัทธา"

ศาล เทวาลัย วัด ที่มีองค์เทวรูปใกล้บ้านท่าน

รูปภาพที่ผ่านการคัดเลือกจะได้ลงแนะนำในหมวด      

พร้อม ชื่อ-นามสกุล ของผู้ถ่ายภาพ ติดอยู่กับภาพนั้นๆ ด้วย

วัตถุประสงค์เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ศรัทธา เป็นเสมือนคู่มือการเดินทางไปสักการะยังที่ต่างๆ

แนวความคิดเหมือนกันครับ แต่จริงๆ หัวข้อนี้มีมานานแล้วครับ แต่ผมไม่มีเวลาทำซักที

ดีใจครับ ที่มีเว็บดีๆ อย่างสยามเคนช รังสรรค์สิ่งดีๆ ให้กับผู้บูชาเทพและเทวะอย่างแท้จริง

เอาเป็นว่า ไม่คิดว่าซ้ำ แต่ร่วมด้วยช่วยกันครับ อันไหนเรามีเขาไม่มี อันไหนเราไม่มีเขามี

เป็นไปเพื่อความสมบูรณ์ครับผม ทั้งตัวเว็บ และผู้บูชาครับผม

Quote from: Oam on January 23, 2010, 13:50:52
คุณยีนส์...

เขามี..

ขออนุญาติตอบในฐานะของสมาชิกคนหนึ่ง

ผมว่าไม่ถือเป็นการซ้ำนะครับ เพราะทุกเว็ปก็มีสิทธิ์ที่จะนำเสนอสถานที่แห่งศรัทธา เพื่อให้สมาชิกเข้ามาอ่านและหาความรู้ อันเป็นไปเพื่อความเจริญงอกงามทางปัญญา
ฉะนั้นผมไม่อยากให้มองว่าเป็นการซ้ำซ้อน เพราะแต่ละเว็ปก็มีลักษณะและวิธีการนำเสนอข้อมูลที่แตกต่างกัน
ออกไป
(ประมาณว่าสไตล์ใคร สไตล์มัน)

ซึ่งผมกลับมองในมุมตรงกันข้ามว่า ถ้าเรายิ่งทำ ยิ่งเผยแพร่ก็ยิ่งเป็นเรื่องดี เพราะเรื่องราวพวกนี้ไม่ได้ผูกขาดอยู่ที่คนใดคนหนึ่ง คณะใดคณะหนึ่ง หรือแม้กระทั่งเว็ปใดเว็ปหนึ่ง

จุดประสงค์ที่เราทำก็เพื่อให้เพื่อนๆพี่ๆสมาชิกเว็ปได้มีกิจกรรมและมีส่วนร่วมในการจัดทำบ้านหลังนี้ให้สมบูรณ์ขึ้น

ทั้งยังเป็นประโยชน์ต่อคนที่เข้ามายัง HinduMeeting ในอนาคต ที่เขาจะได้ทั้งสาระความรู้ เรื่องราวสถานที่แห่งศรัทธา พิธีกรรม ตลอดจนงานเทศกาลสำคัญทางศาสนา และการแลกเปลี่ยนความเห็นระหว่างเพื่อนสมาชิก เพื่อทำให้บ้านหลังนี้เป็นแหล่งความรู้ที่ทุกคนสามารถเข้ามาใช้ได้อย่างเสรีและเต็มที่

หุๆๆๆ เจ้าอักษรช้ากว่าพี่แฮะ

ปล. เพื่อนท่านใดร่วมด้วยช่วยกัน ช่วยโซนประวัติองค์เทพด้วยก็ได้นะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ที่งานพิเศษเนี่ยพิเศษยังไงคราบ เพิ่มเส้น หรือว่าเพิ่มลูกชิ้นอะ 5555
ว่ามาได้เลยคราบ ถ้าทำได้ เต็มทีอะ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

อยากช่วย อ่ะคร้าฟ แต่ ไม่เ ก่ง ไอที นิ่ อ่ะจิ่ ช่วยไร ได้ มั่ง อ่ะคร้าฟ

ว่างท้าง วัน เรย อ่ะคร้าฟ ....

เสือกับคุณจิ้งจอกพันหน้าอยากช่วยเหมือนกันคะเเต่ไม่เก่งคอมนะคะ 

ถ้ายังไง  ช่วยส่งข้าว  ส่งน้ำได้ไหมคะ  พี่พี่

เหนื่อยกันน่าดู 

รับน้ำชา  กาเเฟ  น้ำเย็นๆพร้อมเสือเสริฟไหมคะ

เพ่นดีกว่าคะ  ไม่เก่งไอที 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้