Loader

อยากรู้ เกี่ยวกับเสด็จแม่ยั่วเมือง

Started by Jagadamba, January 15, 2010, 16:10:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากทราบเกี่ยวกับพระแม่ยั่วเมืองครับ

ตำนานกล่าวไว้ว่า เมื่อครั้งพระศิวะเทพได้ถือศิลเป็นเวลาหลายๆ ปี ผู้คนประชากรในสมัยนั้นเหลือน้อยเต็มที
ชาวบ้านทั้งหลาย กลัวว่าจะไม่มีผู้สืบสกุล ต่างไปบนบาลสารกล่าวแก่พระแม่อุมาเทวีคู่บุญบารมีพระศิวะเทพ ใหพระศิวะเทพเสพเมถุน เมื่อเป็นเช่นนั้น พระแม่อุมาเทวี จึงอวตาลมาเป็นเสด็จแม่ยั่วเมือง ไปยั่วยวนพระศิวเทพ  เมื่อพระศิวะเทพได้พบเห็นพระแม่ยั่วเมือง ก็ได้เกิดความลุ่มหลงรัญจวน
อยากเสพเมถุน กับเสด็จแม่ยั่วเมือง โดยหารู้ไม่ว่า นั่นคือพระแม่อุมา
บางคนบอกว่านั่นคือพระแม่กาลีปางเสพกาม

อยากถามพี่พี่ว่า เรื่องนี้มีในประวัติหรือป่าวครับ พอดีผมไปอ่านเจอ
ลบกวนพี่พี่ ด้วยนะครับ อยากรู้ ขอบคุณครับ