Loader

ขอเสนอแนะเพื่อการพัฒนาในเว็บฮินดูครับ

Started by ลองภูมิ, January 15, 2010, 16:54:50

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เรียนเว็บมาสเตอร์ครับ ผมขอเสนอให้มีการสร้างห้องอีกห้องหนึ่งเป็นห้องสนทนา,ห้องแชทสด(chat)โดยเฉพาะ เพื่อให้สมาชิกฮินดูมิตติ้งได้สนทนากันสดๆ  ซึ่งผมคิดว่าเพื่อนสมาชิกหลายท่านอยากจะคุยกับเว็บมาสเตอร์หรือผู้รู้หลายท่านแบบสดๆ เป็นการเชื่อมสัมพันธ์ในชมรมให้มีความรักและสามัคคีกันมากขึ้น และขอให้ครอบคลุมถึงการไม่ละเมิดกฏของบอร์ดด้วย จักเห็นด้วยหรือไม่แล้วแต่ท่านเว็บมาสเตอร์โปรดพิจารณาครับ

ขอเสียงสนับด้วยครับ โหวตด้วยครับสำหรับท่านใดเห็นด้วย

ปล.เพิ่มเติม การล็อคอินขอให้ใช้ชื่อที่ใช้ในบอร์ดครับ เพื่อกันการป่วนกันเอง

เห็นด้วย คร๊าบบบบ
มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

เรียน คุณลองภูมิ

จริงๆแล้วเว็ปเราก็มีห้องแชทแบบสดๆอยู่เหมือนกันครับ คือที่ http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?action=hm-chat  แต่มิใคร่มีคนรู้ หรือเป็นที่นิยมเท่าไรนัก โดยผู้ที่จะมีสิทธิ์ลอคอินเข้าแชทได้จะต้องเป็นสมาชิกของเว็ปเท่านั้นครับ

หน้าตาของห้องแชทที่เรามีตอนนี้ครับ
.
.

ซึ่งห้องแชทดังกล่าว ทางเว็ปก็ยังไม่ได้แยกเป็นห้องต่างหากอีกห้องหนึ่ง เพียงแต่วางลิงค์ไว้ใต้ชื่อห้องชุมชนคนรักฮินดูเท่านั้นครับ (อาจจะหายากไปนิดเพราะตัวอักษรทางเข้าห้องค่อนข้างเล็ก)  ไว้ยังไงรอพี่กาลิทัสอีกทีนะครับว่าจะเห็นว่าอย่างไร ^_^
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: อักษรชนนี on January 15, 2010, 17:13:52
เรียน คุณลองภูมิ

จริงๆแล้วเว็ปเราก็มีห้องแชทแบบสดๆอยู่เหมือนกันครับ คือที่ http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?action=hm-chat  แต่มิใคร่มีคนรู้ หรือเป็นที่นิยมเท่าไรนัก ซึ่งทางเว็ปก็ยังไม่ได้แยกเป็นห้องต่างหากอีกห้องหนึ่ง เพียงแต่วางลิงค์ไว้ใต้ชื่อห้องชุมชนคนรักฮินดูเท่านั้นครับ ^_^ ไว้ยังไงรอพี่กาลิทัสอีกทีนะครับว่าจะเห็นว่าอย่างไร

อ้าวเหรอ ท่านอักษร ผมก็พยายามหานะ จำได้ว่าเหมือนเคยมีห้องนี้แต่หาไม่เจอ ยังไงก็ลองยกมาไว้ในที่เห็นง่าย จะได้เข้าไปแชทกัน

555555 ผมเห็นแล้ว เข้าใจเลยว่าทำไมไม่มีคนเข้า ก็โถ่...ท่าน เล่นไปเอาไปอิงไว้ซะเล็กจนเกือบไม่สังเกตุเห็น  ผมยิ่งแก่ตาไม่ค่อยดีเท่าไร 55555

ระหว่างรอความเห็นจากพี่กาลิทัส ผมขออนุญาตินำภาพวิธีการเข้าห้องแชทของทางเว็ปมาลงให้ก่อนเป็นการนำทางนะครับ

ปล. แฮ่ๆๆๆๆ ก็ว่าแบบนั้นเหมือนกันครับคุณลองภูมิ ทางเข้ามันเล็กไปหน่อยจริงๆ จนทำให้บางครั้งเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกครอบครัว HM ก็มองไม่เห็นหรือมองข้ามส่วนนี้ไปครับ
.
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ผมลองเข้าไปทดสอบห้องรู้สึกว่า ข้อความไม่ขึ้น หรือต้องทำไง งง   

พอดี ช่วงตอนที่ทำการย้ายข้อมูล ผมไม่ได้แก้ไขไฟล์บันทึกให้สามารถบันทุกได้ครับ ป๋า เลยพิมพ์แล้วไม่ขึ้นข้อความ และไม่เห็นมีคนเข้าผมเลยปล่อยไปแบบนั้นเรื่อยๆ แบบผลัดวันประกันไป ก่อนว่าจะเข้ามาแก้ และตั้งแต่ผมบวชจนสึกมา ก็ยังไม่ได้เข้าเว็บ HM เลยครับ และอีกไม่กี่วันนี้ เว็บ HM ก็จะหมดอายุ การใช้งานแล้ว แต่จำวันไม่ได้ว่าหมดวันไหน กำแล้วสิ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

ไอ้พี่เวงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

อืมๆๆ ช่ายๆๆๆ  HM จะหมดอายุวันที่ยี่สิบเจ็ดหรือยี่สิบแปดนี่ง่ะ

รอถูกหวยวันนี้ก่อนจะโอนกาตังค์ค่าโฮทส์กะโดเมนไปให้นะคร๊าบ

อีกนิด ... รบกวนช่วยแก้ไขให้ด้วยนะท่านพี่ทิดเอ๋

ปล. โอนตังค์เช้ายี่สิบห้านะครับ เพราะผมมีดิวได้เงินประมาณวันที่ยี่สิบสองครับ ฮ่าๆๆๆ

ให้ช่วยค่าโฮทส์กะโดเมนมั่ย รู้ว่ามีค่าใช้จ่าย แต่ไหนๆก็เป็นครอบครัวเดียวกันอยากจะช่วยครับ ถึงทรัพย์น้อยแต่มีน้ำใจ เพื่อแบ่งเบาภาระช่วยสังคมฮินดูมิตติ้ง...ครับ

ว่าไปยังติดค่าทำบุญกะเจ้าเอ๋อยู่เลย เอ๋เอ๋ย ท่านอยู่ไหน อีก 2-3 วันอยากเจอตัวครับ  

เอ่อ... พี่เอ๋กะพี่ยีนส์ ถ้าจะให้ช่วยบ้างเรื่องค่าโฮสท์กับค่าโดเมนก็บอกนะคะ อาจจะช่วยได้บ้างแม้จะไม่ได้มีมากก็เถอะค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

- ขอบคุณมากครับเพื่อนๆ ทุกคน ถ้าจำไม่ผิดค่าโดเมนเนมเราจดแบบปีต่อปีครับ พอดีเว็บเราเปิดเมื่อปลายมกราประมาณ 27 มกราปีที่แล้ว ถึงดิวมันหมดอายุ ต้องเสียตังค์ต่อนิดหน่อย  ได้ยินพี่ๆ น้องๆ จะช่วยเหลือแบบนี้ก็ดีใจแล้วครับ

ปล. ตอนเปลี่ยน Host ยังติดเงินป๋าเอ๋อยู่ เด๋ว 25 มกราคม เคลียร์หนี้ 555+ ครับ

แล้วก็เพื่อนที่ติดของรางวัลไว้สามท่าน เคลียร์เช่นกันนะครับบบบบบบบบบบบ พร้อมกันรวดเดียวเลย