Loader

กำหนดการงานพิธีไทปูซั่ม และ พิธีมหาศิวะราตรี วัดพระศรีมหาอุมาเทวี / yuanyuan

Started by sweetinlove, January 22, 2010, 11:13:43

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

กำหนดการงานพิธีไทปูซั่ม และ พิธีมหาศิวะราตรี วัดพระศรีมหาอุมาเทวี By Yuanyuan

--เลื่อน--

วันเสาร์ที่ 30 มกราคม 2553
พิธีไทปูซั่มบูชาองค์พระขันธกุมาร พร้อม

พิธีบูชาองค์พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี

พิธีเริ่ม 17.30

วันพุธที่ 3 กุมภาพันธ์ 2553
พิธีบูชาองค์พระพิคเณศวร

พิธีเริ่ม 17.30

วันเสาร์ที่ 13 มีนาคม 2553
พิธีบูชาองค์พระศิวะ

พิธีมี 4 ช่วง ใครทราบช่วงเวลาช่วยโพสที

จึงเรียนมาเพื่อทราบและอนุโมทนาสาธุจ้า

ส่วน งานพิธี มหาศิวะราตรี ที่โบสถ์เทพมณเทียร น้ำหวานทราบเมื่อไรจะมาบอกเพื่อนๆนะคร่ะ

เจอกันวันที่ 30 มค.จ้าเพื่อนๆไทปูซั่ม

พิธีมีสี่รอบนะคับ
รอบแรกเริ่มเวลา 17.30
แต่จะเริ่มสรงน้ำรอบแรก ประมาณ 20.00
รอบที่สอง 23.00
รอบที่สาม 2.00
และรอบสุดท้ายสำคัญที่สุดนะคับ
5.00
ส่วนเหตุผลว่าทำไมวัดพระศรีมหาอุมาเทวีจัดเป็นวันนที่13 มีนาคมนั้น
ทางวัดได้ติดประกาศไว้แล้วในบอร์ดที่อยู่ภายในบริเวณวัดนะคับถ้าใครอยากทราบไปอ่านได้
เพราะทางวัดเราจะยึดวันงานพิธีตามวัดองค์พระแม่มีนาคชี ที่มาดูไรคับ

เจ้าหวานแก้ไขข้อความก่อนพี่อีก

ขอบคุณมากครับหยวนที่มาแจ้งครับผม

อื่ม คร้า ฟ ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล คร้าฟ

ได้ ชักชวนเพื่อนๆ ไปกันถูก

ถ้าไม่สามารถไปร่วมพิธีที่วัดได้

เราสามารถบูชาพิธีทั้ง 2 นี้ที่บ้านได้มั้ยค่ะ

ถ้าได้  ....  ขอความคำนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากกกกกกกกกก....มากเลยค่ะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

คุณน้ำหวาน นิ่ ช่าย คนที่ ไปจุดพลุ ด้วยกันที่งานดีปาวลีป่าว อ่ะคร้าฟ

ผม ที่ไปกะ แม่ถ้วย แม่ เต๋า แระก็ เคโระ อ่ะคร้าฟ จำได้ ป่าว หว่า อิอิ

Quote from: Nicha on January 28, 2010, 16:45:39
ถ้าไม่สามารถไปร่วมพิธีที่วัดได้

เราสามารถบูชาพิธีทั้ง 2 นี้ที่บ้านได้มั้ยค่ะ

ถ้าได้  ....  ขอความคำนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมากกกกกกกกกก....มากเลยค่ะ

ความคิดเห็นส่วนตัว คิดว่าได้นะคะ ก้อสวดมนต์เหมือนปกติเช่นทุกๆวันอ่ะคะ เพราะไม่ว่าวันไหน วันอาราย พระองค์ก้อสำคัญกับเราทุกๆวัน ^_^ไม่ใช่เฉพาะวันสำคัญเท่านั่นแล้วเราค่อยทำเพื่อพระองค์
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on January 28, 2010, 23:11:49
คุณน้ำหวาน นิ่ ช่าย คนที่ ไปจุดพลุ ด้วยกันที่งานดีปาวลีป่าว อ่ะคร้าฟ

ผม ที่ไปกะ แม่ถ้วย แม่ เต๋า แระก็ เคโระ อ่ะคร้าฟ จำได้ ป่าว หว่า อิอิ

ช่ายแล้วจ้า ...

บูชาท่านทุกวันเป็นเรื่องที่ดีที่สุดอยู่แล้ว  แต่ว่าวันพิเศษวันสำคัญของท่านทั้งที่  การบูชาก้อควรจะพิเศษหน่อยไม่ใช่เหรอค่ะ แต่นั่น

หมายความว่า ถ้าเรามีความพร้อม ความสะดวก ที่จะทำถวายแก่ท่านได้ ก้อควรที่จะทำใช่มั้ยค่ะ   

(อันนี้ความเห็นส่วนตั๊ว..ส่วนตัวนะคะ ... หุหุ)  ถูกป่าวเอ่ย!
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

ดีใจมากมาย ได้ แบกองค์พระขันธกุมารแห่ รอบวัด ด้วย

อิอิ ...

ว่าแต่น้องน้ำหวาน ยังมะทัน ได้ คุย กัน เดินไปเดินมาหายไปไหนเรย

เจอะกันวันมหาศิวะราตรีนะครับ
[HIGHLIGHT=#000000]*****จยันตี มังคลา กาลี  ภัทรกาลี กปาลิณี*****  [/HIGHLIGHT]