Loader

ถามเรื่องเมล็ดรุทรักษะ(น้ำตาพระศิวะค่ะ)

Started by manatjung_Ja, March 12, 2010, 17:15:37

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากถามว่าปกติเค้านิยมบูชา  แบบไหนกันคะ  เห็นที่มีขายในเว็บมีทั้ง  2 ,4, 5, 6,12  หน้าอ่ะคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะอยากได้มาบูชาแต่ไม่รู้จะเลือกยังไงดีค่ะ

ตามความจริงแล้วเขาไม่ได้กำหนดครับว่าต้องซื้อรุทรักษ์มาบูชาแบบกี่มุขี (หน้า) เพียงแต่กล่าวว่าเมล็ดรุทรักษ์นั้นเป็นดั่งตัวแทนของพระศิวะ

การมากำหนดว่าคนนั้น คนนี้ ต้องใส่เมล็ดรุทรักษ์กี่มุขี หรือ พวกแบบพิเศษนั้น เป็นเรื่องปรุงแต่งทางมายาของเหล่ามนุษย์เท่านั้นเอง

และพวกนั้นมักมีราคาแพงอีกด้วย ซึ่งไม่จำเป็นเลยที่จะต้อขนขวายหาซื้อมา แต่ถ้าชอบสะสมของหายากก็สามารถซื้อมาได้

ฉะนั้นอย่างแรกควรทำความเข้าใจก่อนว่าเราจะบูชามาใส่เพื่ออะไร และกำลังทรัพย์ในการสะสมรุทรักษ์แบบพิเศษนั้นมีมากน้อยเพียงใด

ก็จะตัดสินใจได้เองนะครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]