Loader

รบกวนด้วยค่ะ

Started by Psyche, April 10, 2010, 22:40:39

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ดิฉันอยากได้คาถาบูชาพระแม่ตรีศักติค่ะ ใครรู้รบกวนช่วยบอกหน่อยค่ะ
คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น

องเดียวกับ ตรีเดวี ที่มีเศียรเป็นพระแม่ 3 องป่าวคับ พระแม่อุมา พระแม่สุรัส พระแม่ลักษีอ่ะ ใช่ป่าวคับ

ใช่ค่ะ...
คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น

โอม ศํกติ โอม

ใช่มั้ยครับ

ในนวราตรี

พอขบวนแห่พระแม่สามพระองค์นี้มา

รถขบวนเขาก็เปิดเพลง โอม ศักติ โอมมม

แบบเนี้ยครับ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

April 10, 2010, 23:13:02 #4 Last Edit: April 10, 2010, 23:44:17 by นมสฺการ
Quote from: Psyche on April 10, 2010, 23:03:08
ใช่ค่ะ...

ครับๆ งั้นผมมีครับ เป็นเพลงประมาณ 9- 10 นาทีนี่แหละ
เด๋วผมลองลงให้นะครับ ถ้าไม่ใช่หรือซ้ำก้อไม่ว่ากันนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Gv1FiHktLVU

อีกอันนึงคับ
http://www.mediafire.com/?zitnzlnezzt

April 10, 2010, 23:34:25 #5 Last Edit: April 16, 2010, 21:54:16 by ปินาคิน
บทสวดบูชา  สามารถนำบทบุชาของพระแม่ทั่งสามมาบูชาได้ครับ   
โดย สวดบูชาไปแต่ละบท
ไม่ต้องหาบทบูชาเฉพาะครับ
พระผู้เป็นเจ้าสูงสุดซึ่งมีอยุ่เพียงพระองค์เดียว  เป็นผู้ซึ่งมีพระเนตรและพระพักตร์มากมายรอบทิศทาง  มีพระกรและพระบาทอยู่โดยรอบทิศ  ด้วยพระผู้เป็นเจ้าสูงสุดพระองค์เดียวนี้ทรงมีสภาวะแผ่ครอบคลุมไปทั่วสกลจักรวาล   
เศวตาศวตรอุปนิษัท

ขอบคุณทุกๆคนมากค่ะ