Loader

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับพระเนตรเทวรูป

Started by โอม มหา บารมี เทวา โอม, March 04, 2010, 21:14:00

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เบนเคยเห็นเทวรูปองค์พระศิวมหาเทพองค์หนึ่ง เป็นองค์รมดำทั้งองค์เลยครับ  แต่ที่เบนสงสัยคือที่พระเนตรของท่านทั้งสองข้างมีฉาดสีแดงแต้มอยู่

อยากทราบว่าเขาแต้มเพื่ออะไร  หรือ ว่าแต้มไว้เพื่อให้เทวรูปดูโดดเด่นครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: โอมมหาบารมีเทวา on March 04, 2010, 21:14:00
เบนเคยเห็นเทวรูปองค์พระศิวมหาเทพองค์หนึ่ง เป็นองค์รมดำทั้งองค์เลยครับ  แต่ที่เบนสงสัยคือที่พระเนตรของท่านทั้งสองข้างมีฉาดสีแดงแต้มอยู่

อยากทราบว่าเขาแต้มเพื่ออะไร  หรือ ว่าแต้มไว้เพื่อให้เทวรูปดูโดดเด่นครับ

ต้องถามก่อนคะ

ว่าคุณ เห็นที่ไหนคะ

เพราะแต่ละทีพิธีกรรมก็ไม่เหมือนกันคะ

[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

มีรูปป่าวอ่ะคร้าฟ อยากเห็นรูป อ่ะ

พอดีเบนนั้งแท็กซี้ผ่านอ่ะครับ สถานที่แห่งนั้นเบนคิดว่าน่าจะเป็นเทวสถานครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้