Loader

ถามเรื่องพระคเณศน่ะครับ

Started by beachanddog, March 27, 2010, 19:53:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือว่าผมเพิ่งได้องค์พระคเณศองค์ใหม่มานะครับ เเละตอนนี้เชิญท่านขึ้นคอเเล้วครับ เเต่ว่าไม่ทราบว่าทำพิธีเทวาภิเษกมาเเล้วรึยังน่ะครับ เลยอยากทราบว่าควรทำยังไงดีครับถ้าอยากเชิญองค์ท่านเพิ่มพลังเทพ (พอดีชอบองค์ท่านองค์นี้นะครับ)

ขอบคุณครับ

โอม ศรี คเณศายะ นะ มะ ฮา

โอ้ว..คุณพระคุณเจ้าช่วย นั่น แสดงว่า ได้ รับ การเทวาภิเษกเรียบร้อยแล้วล่ะคร้าฟ ฟันธง (อิอิ คงจะสงสัย) ก็ จากใจท่าน นั่นแระคร้าฟ

ตั้งแต่ที่เราอธิฐานและก็ คล้องท่านนั่นแระคร้าฟ สบายใจได้ เรยคร้าฟผ้ม .....

นอกจากจะ เป็นความต้องการของท่านที่อยากให้มีการเบิกเนตร เพื่อความสบายใจนั่นแระคร้าฟ...

แต่เชื่อเถอะคร้าฟ ตอนนี้ พระองค์ท่านได้รับทราบและ สถิตย์ อยุ่ เรียบร้อย แร้ว คร้าฟ

เอาหัว ของผมเป็นประกัน ......  ฟันธงอีกรอบ ควั่บๆๆ 555+

ครับ  ....เพียงมีจิตใจน้อมนำองท่านมาด้วยความเคารพบูชา องเทพก้อรับรู้ถึงการบูชาแล้ว อยูที่ความเชื่อและศรัทธา การเบิกเนตรหรือเทวาภิเษกก้อเป็นความสะบายใจของผู้เป็นเจ้าของ  หรือเป็นการประจุพลังตามคามเชื่ออีกอย่างนึงครับ  เอาหัวพี่กี้เป็นประกันเลย อิอิอิ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก็คล้องท่าน ให้ท่านคุ้มครอง เเบบสบายใจเลยครับ

เด็กศิลปากร คณะโบราณคดี กลับมาห้อยองค์พระคเณศอีกครั้งหลังจากเรียนจบเเล้วครับผม ^^

โอม ศรีม ฮรีม กลีม คลัม คัม คณะปัตเย วร วรัท สรวะ ชันมัย วศัมนายะ สวาหา

ในมนตร์บทนี้มีพืชมนต์อยู่มากมาย(พืช-เมล็ด) อันความหมายอย่างอื่นคือ
แสดงถึงการให้พรแห่งความสุขสำหรับตัวท่าน ข้าพเจ้าขอทูลถวายตัวเอง
เป็นทาสรับใช้พระคเณศวร..

Quote from: narada on March 27, 2010, 20:22:41
โอ้ว..คุณพระคุณเจ้าช่วย นั่น แสดงว่า ได้ รับ การเทวาภิเษกเรียบร้อยแล้วล่ะคร้าฟ ฟันธง (อิอิ คงจะสงสัย) ก็ จากใจท่าน นั่นแระคร้าฟ

ตั้งแต่ที่เราอธิฐานและก็ คล้องท่านนั่นแระคร้าฟ สบายใจได้ เรยคร้าฟผ้ม .....

นอกจากจะ เป็นความต้องการของท่านที่อยากให้มีการเบิกเนตร เพื่อความสบายใจนั่นแระคร้าฟ...

แต่เชื่อเถอะคร้าฟ ตอนนี้ พระองค์ท่านได้รับทราบและ สถิตย์ อยุ่ เรียบร้อย แร้ว คร้าฟ

เอาหัว ของผมเป็นประกัน ......  ฟันธงอีกรอบ ควั่บๆๆ 555+

ขอเอาหัวเป็นประกันกับท่านพันหน้าด้วยคน คอนเฟิร์ม !!!!! สาธุ สาธุ
[HIGHLIGHT=#d7e3bc]ปีใหม่ไทย ...ยินดีที่[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#d7e3bc] HM ทำให้ "รู้จักที่ บุคคล ที่ควรให้และรับอย่างสมดุล" @ให้เกียรติเพื่อนสมาชิกที่จิตผ่องใสบริสุทธิ์เสมอกัน @ให้เกียรติ webmasters ที่หลายท่านมองข้ามความเหน็ดเหนื่อย และการไม่ปริปากร้องขอสิ่งใดแม้เกียรติแห่งตนนอกจาก "ความสงบ" ตาม "หลักสากลของกติกาแห่งบอร์ด" และ@ HM พื้นที่เล็กๆ ให้ฝึก "สำรวมกาย วาจา ใจ ในวงแคบแต่ยิ่งใหญ่" การเกิดขึ้นของสิ่งใด นอกจาก "ความซาบซึ้งแต่ไร้ตรรกะ" และ "ขัดกับจุดยืนข้างต้น" คงไม่ได้ทำให้ "การหยุดแล้วมอง HM ที่ดูอบอุ่นแต่ไม่มั่นคง" เป็นหนทางปลีกวิเวก คุณูปการของ HM ด้านอื่น บ้าน/แหล่งระบาย/แสดงอำนาจ/ความรู้แท้ แล้วบังเกิดให้ "ซาบซึ้ง..แต่ไร้ตรรกะ" ที่น่าเคารพ "การปฏิเสธที่จะโต้แย้งใดๆ" คงเป็นหนทางเดียวที่จะรักษาจุดยืน และ "ให้" เกียรติแก่ HM ที่ไม่สามารถประกาศตนได้ว่า กินอิ่ม นอนหลับ เราคือผู้มอบวิญญาณแก่องค์เทพ/องค์เทพอยู่กับ HM เยี่ยงการร้องขอ/เรียกร้องอย่างปุถุชนทั่วไป   ที่กล่าวมาอาจ "เข้าไม่ถึง"...คำว่า "ให้" จึงยังไม่มีในมโนสำนึก แต่จะแย่เข้าไปอีกหาก "ซาบซึ้ง/แปลความหมายผิด" ก็คงต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ เป็นเรื่องปัจเจกจริงๆ คนเราปรับเปลี่ยนยาก..... เห้อออ แค่คำว่า "ให้" ด้วยความเคารพ [/HIGHLIGHT]

March 28, 2010, 14:15:35 #6 Last Edit: March 28, 2010, 14:24:55 by โอมมหาบารมีเทวา
สำหรับผมถ้ามีเวลาจะนำไปให้พราหมณ์ทำให้คับ แต่บางครั้งไม่มีเวลาก็ทำเองได้คับเราสามารถนำไปอธิฐานจิตตามเทวาลัยต่างๆ หรือไม่ก็วางไว้ที่หิ้งของเราแล้วสวดมนต์หรือจะอารตีไปก้วยก็ได้คับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

[HIGHLIGHT=#ffc000]ไม่ว่าคุณจะสวดมนต์ หรือไปเทวาภิเศกที่ไหน ก็ไม่มีอะไรใหญ่ไปกว่าพลังศรัทธาในองค์เทวะหรอกคะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]จิงมั๊ยยยย หว่าววววว[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]