Loader

กำหนดการพิธีบูชาพระคเณศ (เป็นกรณีพิเศษ) วันที่ ๑๔ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๓ ณ วัดแขกสีลม

Started by อักษรชนนี, March 30, 2010, 21:37:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เหลือเวลาอีกไม่กี่วันก็จะเข้าสู่เทศกาลสงกรานต์ (ปีใหม่ไทย) กันแล้วนะครับ เพื่อนๆหลายท่านก็คงเดินทางกลับภูมิลำเนา หรือออกเดินทางท่องเที่ยวต่างจังหวัดกัน แต่สำหรับเพื่อนสมาชิก HM ท่านใดที่อยู่กรุงเทพฯ และไม่ได้เดินทางไปต่างจังหวัดในช่วงสงกรานต์ ก็ขอเชิญไปร่วมในพิธีบูชาพระคเณศ (เป็นกรณีพิเศษ) ที่วัดพระศรีมหาอุมาเทวี (วัดแขกสีลม) ในวันพุธที่ ๑๔ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๓ กันนะครับ โดยมีกำหนดการตามนี้ครับ
.
.
.
กำหนดการพิธีบูชาพระคเณศ (เป็นกรณีพิเศษ)
ณ วัดพระศรีมหาอุมาเทวี
.
วันพุธที่ ๑๔ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๓
.
พิธีบูชาเช้า เริ่มเวลา ๐๙.๐๐ นาฬิกา
.
พิธีบูชาเย็น เริ่มเวลา ๑๗.๓๐ นาฬิกา
.
หมายเหตุ : หลังเสร็จพิธีอัญเชิญเทวรูปออกแห่ (รอบโบสถ์)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เกือบลืม.....ขออนุญาตแจ้งข่าวอีกนิด สำหรับเพื่อนสมาชิก HM ท่านใดที่ยังไม่ได้จองเหรียญรุ่นพิเศษ ของวัดแขกสีลม ก็รีบๆไปจองกันนะครับ เพราะจะหมดเขตรับจองวันสุดท้ายในวันอาทิตย์ที่ ๔ เมษายนนี้แล้วคร๊าบบบ ^_^
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณมากคร้าบ ทั้งเรื่องบูชาพระคเณศวร และ เรื่อง จองเหรียญ 

ปีที่แล้วมัวไปอยู่ ชุมพร สงกรานต์พลาดไปที่วัดเรย ปีนีี  รับรอง ฉ่ำ แน่นอน 555+ 

เจอคร้าฟ  เดว จะวิ่งเอาแป้งไปปะ คุณคิว 555+

Quote from: กัลกัตตาร์ on March 31, 2010, 04:17:35
พี่ครับ ไปตอนไหน  บอกด้วยนะครับพี่ นาราดา

555+  โทรไปอ่ะ รับสาย ด้ัวยระกาน อ่ะ เหอ....เหอ....เหอ......

อยากไปด้วยม่าง  ขอให้ได้ไปทีเถอะ
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

คือวันอะไรของพระพิฆเนศหรอคับบบบ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

จะเปียกไหมเนี่ย คิคิคิ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

โอม ฮริทรา คณะปัตเย นะมะฮ...

พระศรีมหาคเณศวรปีที่แล้ว ลูกก็พลาด เพราะไปชุมพร

ปีนี้ลูกอยู่ กรุงเทพ ยังไงซะก็ ขอให้ได้ ไป ร่วมพิธี ด้วย เถอะ สาธุ สาธุ

เฮ้อทำท่าจะเดินทางลำบาก

น่าสนใจนะคะ (แต่ไม่รู้ว่า สถานการณ์บ้านเมืองจะเป็นอย่างไร มีการเปลี่ยนแปลงไหมน๊า)ถ้าปีนี้มีบุญก็จะได้มีโอกาศไปร่วมพิธี
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha

อยากไป.....แต่ติดงานอ่ะ เศร้าเลย
คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น

อยากไปเหมือนกันครับผม
[HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ชยะตี มังคากาลี ภัทรกาลี กะปาลินี ทุรกา ศะมา ศิวาธาตรี สวาฮา สวาธา นโม สตุเต[/HIGHLIGHT]

ว้า.....
เสียดายจัง ปีนี้คงไม่ได้ไป  เพื่อนๆที่ไปกลับมาคุยให้ฟังบ้างนะค่ะ

[/U][/I][/B]

จะไปได้ไหมน๊า สถานการณ์แปลก ๆ
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

อืม พลาดไม่ได้นะคร๊าฟงานนี้ งานมีสองช่วงนะคร๊าฟ ใครว่างๆ ก็มาเจอกาน

ถ้าเกิดอะไรเปลี่ยนแปลงรบกวนอัพเดทด้วยนะครับเพราะผมอยากไปแต่ก็กลัว ๆ ในสิ่งที่ยังไม่เกิดและไม่อยากให้เกิดอ่ะครับ

Quote from: wutthiphat on April 13, 2010, 12:40:35
ผมคงได้ไปรอบเย็น รอบเช้าทำงานไปไม่ได้อ่ะคับ
เหอะๆ  พี่เอก  วันหยุดมะช่าย หรา จะเมคมันนี่ไปถึงไหนอ่ะคุงพี่
เดี๋ยว สาดน้ำ ปะแป้ง ซะเรยนิ่ เหอะๆ  เจอกันคร้าฟพี่ ที่วัด

/เตรียมขึ้นเสลี่ยง
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

งานนี้มีใครไปมั่งค่ะ แล้วมารอบไหนค่ะ ถ้าได้อยู่บ้านจะไปพบปะกัน