Loader

รางวัลสำหรับเว็บมาสเตอร์คนสุดท้องของ Hindumeeting ครับ

Started by กาลิทัส, November 03, 2009, 11:10:01

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เมื่อวานนี้ เป็นวันสงกรานต์ พวกเราชาวบ้านสุขใจกันจริงเอ๊ย โอ๊!! ม่ายช่ายๆๆ เมื่อวานนี้วันลอยกระทง หวังว่าหลายๆ ท่านคงไปเที่ยวสังสรรค์กันอย่างสนุกสนาน ดื่มด่ำกับบรรยากาศยามค่ำคืนนะครับ

หลังจากที่เว็บมาสเตอร์คนสุดท้องของ Hindumeeting ที่เรารู้จักกันในนาม "อักษรชนนี" หรือ น้องคิวนะครับ
ทำงานหนักเพื่อให้พวกเราได้ชมภาพสวยๆ ตามสถานที่ต่างๆ นะครับ พร้อมกับนำข่าวสารดีๆ มาฝากพวกเราชาว ฮินดูมีสติ้งอยู่เสมอครับ
แถมมีอภินันทนาการให้ของรางวัลเพื่อให้ชิงรางวัลกับเหล่าสมาชิกอยู่เสมอครับ
ผมในฐานะพี่ อยากให้อะไรตอบแทนน้องบ้างครับ ผมเลยขอมอบภาพพระขันทกุมารภาพนี้ ซึ่งผมฝากเพื่อนบูชามาจากอินเดีย อาจไม่มีราคาค่างวดเท่าไรนัก แต่ให้ด้วยใจนะครับคิว จะส่งให้ภายในอาทิตย์หน้าครับ

ส่วนพี่สวสติ ไม่รู้จะเอาอะไรให้ เพราะพี่ท่านเน้นทางฤาษี มีแต่ขอจากพี่ท่าน 555+

จากในภาพคำแปลด้านล่าง ถามเพื่อนคนที่บูชาภาพนี้มา อ่านได้ว่า " ไม่ต้องกลัวอันใด ในเมื่อเรา(พระขันทกุมาร)อยู่กับท่าน"

และข้างๆ จะเป็นภาพวัดสำคัญของพระขันทกุมารทั้ง 6 แห่งครับ เอาภาพวัดจริงๆ มาให้ดูกันคับ

1. Tirupparamkundram

2. Tiruchendur

3. Tiruvavinankudi (Palani) อยู่บนเขาปาลานี

4. Tiruttani

5. Palamutircolai

6. Tiruverakam (Swami Malai)

โอ้โห สวยงามอ่ะค่ะ  ยินดีด้วยนะคะ น้องคิว
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีด้วยค่ะ ท่านอักษรชนนี เอ ต่อไป พี่ขออนุญาตเรียก"น้องคิว" ได้ไม๊คะ ภาพพระขันธ์ สวยสดงดงามจริงๆ

ปลาบปลื้มเป็นที่สุด

ขอขอบพระคุณพี่กาลิทัสมากๆคร๊าบบบบ อิอิอิ (ดีใจแต้ๆ)
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: matakali on November 03, 2009, 13:03:44
ยินดีด้วยค่ะ ท่านอักษรชนนี เอ ต่อไป พี่ขออนุญาตเรียก"น้องคิว" ได้ไม๊คะ ภาพพระขันธ์ สวยสดงดงามจริงๆ

ด้วยความยินดีครับผม
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

มาร่วมแสดงความยินดีด้วยคนค่ะ
ขอบคุณทีมงานเวปทุกๆท่าน ที่นำสิ่งดีๆมาให้พวกเราค่ะ

ขอแสดงความยินดีกับท่านอักษรชนนีด้วยครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอบคุณค่ะ ท่าน อักษรชนนี หรือ น้องคิว ผู้มีน้ำใจ

พลันได้อ่านกระทู้นี้ เรย รีบให้กำลังใจคุณคิวอีกแรงครับผม

ช่วงนี้ หนักหน่อย นะครับปีใหม่นี้ ขอพระมุรุกัน ทรงประทานกำลังกาย

กำลังใจ อันสูงสุดแด่คุณอักษรชนนี ครับผมรวมไปถึงพี่ทีมงานเวปมาสเตอร์

อีกสองท่าน คือคุณพี่กาลิทัส และคุณพี่สวสตีด้วยครับผม...........

ทำไปด้วยความศรัทธาองพระ ขอเทวะ เทวี ประทานกำลังทั้งกายใจให้เวปมาสเตอร์ทั้ง 3 ด้วยครับ  ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆและถูกต้องมาให้พวกเราชาว HM นะครับ