Loader

ต้องการบูชาองค์พระแม่กาลี

Started by patcha, May 09, 2010, 15:54:58

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไครรู้บ้างค่ะร้านใหนมีองค์พระแม่กาลี ประมาณ9นิ้ว ยืน 4 กร เป็น ทองเหลือง

ตองการที่จะบูชา แล้วประมาณราคาเท่าไรค่ะ ร้านใหนค่ะ ที่ใหน จะได้ไปจบ

ขอบคุณค่ะ
โอม เจมาตากาลี

May 09, 2010, 16:15:18 #1 Last Edit: May 10, 2010, 10:07:09 by จิ้งจอกพันหน้า
สวัสดีครับผม ถ้าตามสเปค ที่ท่านเจ้าของกระทู้ แจ้ง มา ก็ พอจะมีหลายที่ด้วยกันนะครับผม ที่พาหุรัดก็ มี หรือจะเป็นงานวัดราชนัดดาก็มี อยุ่ที่ท่านเจ้าของกระทู้ ชอบงานสไตล์ ไหน น่ะครับ ผม แระก็จะมีแยกออกไปอีก ว่าจะเป็นงาน ทองเหลือง หรือสำริด สำหรับเซริกา และเรซิ่นไม่แนะนำ ครับผมเพราะผมไม่สันทัดและอีกอย่างยากต่อการสรงน้ำและแต่งองค์พระน่ะครับ(ส่วนตัว) ตอนนี้เลย ยังแจ้งราคาไม่ได้แน่นอนอ่ะครับผม ถ้าเป็นงานไทย ราคาไม่น่าจะเกิน 3000-4000 สำหรับ งาน 9 นิ้ว แต่ถ้าเป็น งานอินเดีย โลหะทองเหลือง 9นิ้วจะบอกราคาแน่ชัดไม่ได้ เพราะเค้าจะต้อง ชั่งน้ำหนัก ของ งานก่อน น่ะครับผม หรือถ้าเป็นงานสำริด ก็ จะอีกเรื่อง เรยน่ะครับผม สำหรับราคา  ่ยังไง เดี๋ยวจะมาดูรายละเอียดเพิ่มเติมจากเจ้าของกระทู้อีกทีครับผม หรือถ้าสนใจให้ไปเป็นเพื่อนดูงานที่ วัดราชนัดดา หรือพาหุรัด ก็ ยินดีครับผม ผมว่างทุกวัน ไม่มีค่านายหน้า แต่อย่างใด เสร็จสรรพ แระ พาไปเบิกเนตร ต่อที่วัดเทพมณเฑียร ต่อ เรย ด้วยความยินดีครับผม

ตัวอย่างงานวัดราชนัดดาครับผผม
ส่วนถ้าเป็นงานอินเดีย คือ ที่พาหุรัด ก็ จะมีแนะนำอีกหลายต่อหลายร้าน สุขจิตต์ ร้านอี๊(ร้านที่มีพระกฤษณะองค์ใหญ๋ ๆ ในร้าน) ร้านรัตนา ฯลฯ  อีกเยอะ แยะ มากมายหลายร้านอันนี้ ต้อง ดูว่้า ท่านเจ้าของกระทุ้ ชอบงาน สไตล์ ไหน น่ะครับผม ยินดีให้ความช่วยเหลือด้านข้อมูลเต็มที่ครับผมยังไง เดี่ยว ผมจะมาคอยดูข้อมูลเพิ่มเติมจากท่านนะครับผม

ขอขอบคุณ คุณจิ้งจอกพันหน้าที่อูตส่าบอกรายละเอียดให้เข้าใจ และร้านต่างต่าง แถมยังมีรูปให้ดูอีกท่านชั่งประเสริฐ

ขอบคุณจากใจ

แล้วจะลองไปเดินดูนะค่ะ
โอม เจมาตากาลี

ร่วมด้วยช่วยกันแบบนี้  เห็นแล้วปลื้มใจจริงๆครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

พี่จิ้งจอกพันหน้าคับพอจะรู้ปะคับว่าพระแม่มารีอัมันองค์4กรนั่งซุ้มไม่เกิน600อะมีไหมคับ

ถ้าเป็นองค์เทวรูป เรย จะไม่มี น่ะครับผม แต่ ถ้างบ 600 ผมอยากแนำนำเป็นภาพที่เป้นผ้าน่ะครับผม จะราคาไม่ถึง 200 และีที่สำคัญเป็นผ้าวัสดุจากธรรมชาติ ด้วยนะครับผมของผมเองก็มีรูปภาพที่เป็นผ้าอยู่ ผืน นึง ไม่ถึง 200 บาท สวยมาก ใหญ่ มาก ครับผม ถ้าคุณพอมีเวลา ก็อาจจะปัก เลื่อม หรือ ตกแต่งเพิ่มได้อีก ก่อนใส่กรอบครับผม อันนี้จะเยี่ยม มาก ผมอยากนำตัวอย่างที่เค้า ทำสวยๆ มาให้ดูจังแต ไม่ได้ถ่ายรูปอ ่ะครับ เป้นผ้าเหมือน กันนี่แระ พระแม่งามมากมายครับผม