Loader

มีเรื่องรบกวนค่ะ

Started by patcha, May 11, 2010, 14:35:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใครบูชาพระแม่กาลี 4 กร บ้าง ขอดูบ้าง

ขอบคุณค่ะ
โอม เจมาตากาลี

รูปนี้พอจะได้ไหม

ที่บ้านผมบูชาท่านอยู่องค์นึงครับสำหรับพระกาลีสี่พระกร

เอาไว้จะถ่ายภาพมาให้ชมครับ เป็นงานเรซิ่นธรรมดา ส่วนราคาเมื่อประมาณแปดเก้าปีที่แล้วอยู่ที่เก้าร้อยกว่าบาทครับ

Quote from: กาลิทัส on May 11, 2010, 16:27:01
ที่บ้านผมบูชาท่านอยู่องค์นึงครับสำหรับพระกาลีสี่พระกร

เอาไว้จะถ่ายภาพมาให้ชมครับ เป็นงานเรซิ่นธรรมดา ส่วนราคาเมื่อประมาณแปดเก้าปีที่แล้วอยู่ที่เก้าร้อยกว่าบาทครับ

รอชมอย่างใจจดจ่อ อิ อิ  รออยู่นะครับพี่

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ต้องขอขอบคุณ คุณ กาลิทัสและwat....... ที่ช่วยหารูปมาให้ชม พอดีต้องการหาบูชาพระแม่เป็นทองเหลือง

ขนาด9นิ้ว มี 4 กร

อยาทราบว่าประมาณเท่าไรค่ะ จะได้เก็บเงินไปบูชาค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ลูกพระแม่กาลี

ขนาดเก้านิ้ว สี่พระกร ทองเหลือง ตอนนี้ราคาวัดราชนัดดาอยู่ประมาณพันสามถึงพันห้าครับ

เพราะก่อนหน้านี้ประมาณปีที่แล้ว ผมไปถามราคามาประมาณพันสามครับ (แต่เนื้องานไม่ค่อยสวยครับ)

ตอนนี้ไม่ได้เข้าไปเช็คราคาเลยครับ ถ้าจะให้ดีถามท่านจิ้งจอกครับ เห็นว่าเดินบ่อย แหะๆๆ

ราคาทองเหลืองไปถึงไหนแล้วไม่ได้เช็คเหมือนกันครับ เพราะช่วงนี้ไม่ได้บูชาพระเข้าบ้านนานแล้วครับ

ต้องขอขอบคุณคุณกาลิทัสและคุณจิ้งจอกพันหน้าที่ช่วยเหลือมาตลอดเลย

วันพฤหัสนี้จะลองไปเดินดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ด้วยความเต็มใจครับผม ขอพระเป็นเจัาประทานพร และเป็นกำลังใจให้ท่่านเจ้าของกระทู้

ได้สิ่งที่มุ่งหวังเอาไว้ให้สมดั่งใจปราถนาครับผม