Loader

สอบถามเรื่องผ้าที่ห่มองค์พระคับ

Started by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี, May 01, 2010, 15:15:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

May 01, 2010, 15:15:25 Last Edit: May 01, 2010, 15:19:39 by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี

ผ้าที่ให้นุ่งห่มองค์พระ  เราควรเปลี่ยนบ่อยแค่ไหนคับ
และผ้าที่เปลี่ยนแล้วนำกลับมาใช้อีกได้หรือเปล่า
เราสามารถนำผ้าไปซักทำความสะอาดแล้วนำมาห่มให้องค์พระอีกได้หรือไม่

ขอรบกวนพี่ๆด้วยครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

น่าจะได้นะครับ

แต่ถ้าเอาไปซักต้องเปลี่ยนกะละมังนะคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

เมฆเคยถามคุณพี่นะ เขาบอกว่า ปีนึงเปลี่ยนหนเดี่ยวก็ได้ หรือ จะเปลี่ยนเดือนละชุดเลยก็ได้แล้วแต่ครับ หรือไม่ก็เปลี่ยนช่วงเทศกาลสำคัญต่างครับอิอิ

ป.ล. เครื่องแต่งองค์เทวรูปมีราคาสูงซะด้วยสิ

ห่มถวายครับแต่ยังไม่ได้ประดับเครื่องประดับฉลององค์ครับ

Quote from: tadatada on May 02, 2010, 07:25:01
ห่มถวายครับแต่ยังไม่ได้ประดับเครื่องประดับฉลององค์ครับ

สวยงานอีกแล้วครับ อิ อิ
หายไปนานเลยนะคับคุณtadatada  ผมรอชมภาพสวยๆอีกนะครับ

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

เพราะว่าบอลปีหนึ่งเปลี่ยนครั้งเพราะว่าชุดท่านขาดและแม่ไม่ยอมไปซื้อบอลก็บอกว่าถ้าเราใส่เสื้อขาดเราชอบไม

และท่านละท่านก็คงไม่ชอบ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

มาดัน อิ อิ
รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติมคับ