Loader

อยากบูชาพระแม่อุมาปรางค์นั่งประทับบนดอกบัว แต่หาไม่ได้ ใครเคยผ่านเคยเห็นบ้างครับ

Started by aoffy88, May 19, 2010, 19:52:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากบูชาพระแม่อุมาปรางค์นั่งประทับบนดอกบัว แต่หาไม่ได้ ใครเคยผ่านเคยเห็นบ้างครับ

ที่บ้านมีแต่ปรางค์ขี่เสือ ฝากพี่แถวๆบ้านดูแถวๆพาหุรัตน์ไม่เจอเลยครับ

ชอบองค์แม่ที่เป็นเนื้อซิลิก้าอะครับ ใครเคยเจอแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับ2รีข้างบน

Quote from: คุณ บาส on May 19, 2010, 20:13:28
อันนี้ไปเจอในเว็บครับ

โอ........ สวยมาก ลองนำมาขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ให้วิ่ง แล้วเขียนหน้า ดูงาม ล้ำ สุดๆ  ไปเรยครับผม ว่าแต่เจ้าของเค้าจะชอบ ขัดมะร่ะนั่น เพราะบางคนชอบขลังๆ

Quote from: จิ้งจอกพันหน้า on May 20, 2010, 15:55:45
Quote from: คุณ บาส on May 19, 2010, 20:13:28
อันนี้ไปเจอในเว็บครับ

โอ........ สวยมาก ลองนำมาขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ให้วิ่ง แล้วเขียนหน้า ดูงาม ล้ำ สุดๆ  ไปเรยครับผม ว่าแต่เจ้าของเค้าจะชอบ ขัดมะร่ะนั่น เพราะบางคนชอบขลังๆ

องค์นี้  เสือเคยโทรไปติดต่ออยู่ค่ะ  เค้าขายไม่เเพงค่ะ เสือจำราคาไม่ได้ เเต่ถูกอย่างเหลือเชื่อ  คนที่โพสเนี่ยคะ  เค้าสะสมของเก่าคะ
เห็นบอกว่าเคยผ่านพิธีมาเเล้วด้วยคะ  อันนี้  ต้องถามคุณพี่จิ้งจอกเเล้วละคะ  ว่าเอามาจากเวปไหน  เสือเองก็จำเบอร์ 
คนขายไม่ได้เเล้ว  เห็นเค้าบอกว่าโพสไว้นานเเล้วไม่มีใครมา  เช่าไป  ลองถามคุณจิ้งจอกดูนะคะ  ว่าจากเวปไหนเผื่อได้ข้อมูลเพิ่มนะคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

คือว่า คุณบาส น่ะน้องเสือที่นำรูปมาให้ชม จ้า .....
ไม่รู้ว่า คุณพี่บาส ท่านไปนำมาจากเวปไหนต้องลองถามดูอ่ะจ้า
ว่าแต่ จริงๆ นะนั่น  ถ้านำมาขัดๆๆๆๆๆๆๆๆแระแต่งๆ จะงาม มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าอยากได้แบบเรซิ่น หรือ ซิลิก้า ลองไปดูวัดราชนัดดาค่ะ น่าจะมี ราคาก็ไม่แพง แต่ต้องดูหลายๆร้านนะคะ ขึ้นอยู่กับความละเอียดของงานค่ะ

อยากได้แบบนี้อะครับพอจะมีไหมแต่ขอขนาดเล็กๆตั้งหิ้งได้หรือใครมีแบบอื่นบอกผมหน่อยครับเป็นเว็บที่จำหน่ายก็ได้
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

เข้าไปเว็บนี่เลยคับ

http://www.thepnimitbucha.com/

มีให้พี่ๆได้เช่าบูชาหลายองค์เลยคับผม

เป็นงานของสุขสมบัติ  สวยทุกองค์คับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति