Loader

อยากทราบครับ

Started by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี, June 18, 2010, 22:16:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีวันนี้ไปเจอเทวรูปหนึงองค์ครับ  มีลักษณะไม่ค่อยคุ้นอ่ะคับ
เป็นพระแม่ยืนบนดอกบัว  8  พระกร  ทรงจักร  สังข์
ตรีศูล  คฑา  ดาบ  โล่  ธนูและคันธนู  และก็ทรงประทานพร
ตอนแรกคิดว่าพระแม่อุมานะครับ  แต่แปลกใจตรงที่ยืนบนดอกบัว
และก็มีหม้อที่ใส่เงินวางอยู่ด้านหน้า่อ่ะคับ
เลยไม่แน่ใจว่าเป็นพระแม่องค์ใด  ขอความกรุณาด้วยนะครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ถ้าไม่มีหม้อเงินก็เป็นพระอุมาแน่นอน อันนี้ไม่แน่ใจ เค้าคงตั้งใจให้เป็นพระวีรลักษมีมั้งครับ

June 19, 2010, 18:50:28 #2 Last Edit: June 19, 2010, 18:52:16 by โอม มหา บารมี เทวา โอม
ของผมที่บูชาอยู่องค์ล่าสุด ก็ยืนบนดอกบัวนะ แต่มี4พระกรอ่ะ ทรง ตรีศูล ดาบ หม้ออะไรซักอย่างแต่ไม่ใช้หมอที่มีเงินอ่ะเป็นหม้อที่มีฝาปิดซะด้วย
อีกพระหัตย์หนึ่งประทานพรจ้า อิอิอิ  พราหมณ์อภิเษกให้เป็นพระแม่เจ้าปารวตีศรีมหาอุมาเทวี เดี่ยวจะหาสิงโตทองเหลืองมาถวายพระแม่เป็นสัตว์บริวาณ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้