Loader

อยากทราบ

Started by balloon101, June 09, 2010, 19:30:00

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีว่ามีที่ไหนไมคับว่าให้เช่าเทพเป็นครอบครัวทุกองค์เลยอะคับ

มีพระพิฆเนศ  พ่อศิวะ  แม่อุมา   และทุกๆๆองค์  ราคาเท่าไรคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

พี่ว่านะครับน้อง อย่าพึ่ง หักโหม ในการบูชาเลย ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไปดีกว่า นะครับ เพราะหลาย ละเอียดในการบูชา มันมีอีกมาก นะครับ ค่อย ๆ ศึกษา หาความรู้ไป เรื่อย ๆ ดีกว่า ครับพี่ว่า

ก็ศึกษาดีแล้วคับก็เลยอยากเอาท่านมากบูชาเพราะเป็นตังค์ของตนเอง
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

June 09, 2010, 19:53:54 #3 Last Edit: June 11, 2010, 08:04:38 by กาลิทัส
ค่อยๆ เล่า  ค่อยๆ เล่า   .................

พวกพี่ๆ มีแต่ เป็น ห่วงกัน จ้า น้องบอลลูน 

พี่ ๆ ทุกคนเอาใจช่วย จ้า น้องรัก .........

อยากได้แบบไหน รูปภาพ หรือคุณน้อง

Quote from: balloon101 on June 09, 2010, 19:43:15
ก็ศึกษาดีแล้วคับก็เลยอยากเอาท่านมากบูชาเพราะเป็นตังค์ของตนเอง

ตอบตรงและแรงดีนะครับน้องบอลลูน
กรองหน่อยก็ดีนะครับ
รักษาน้ำใจกัน

น้องยังเด็กครับ  ให้อภัยน้องเค้านะ

พี่เคยเห็น  พระศิวะ  พระอุมา  พระคเณศ  3องค์อ่ะจ๊ะ  นั่งบนแท่นเดียวกัน
มีทั้งทองเหลืองและเรซิ่น(อีกแล้ว)  ทองเหลือง1000กว่าๆจ๊ะ  เรซิ่น300-500
ถ้าที่ตรอกแขกเรซิ่น1200จ๊ะ  ต่อได้1000เดียว  และก็มีเป็นดินอินเดียมีหลายขนาด
เริ่มที่500น่าจะได้นะ  แต่พอรุจักกันคงลดได้อ่า  สนใจกะPMมานะ
(ปล.ไม่มีส่วนได้เสียครับ  แต่อยากให้น้องได้ราคาที่ถูกๆอ่ะ)

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

June 09, 2010, 21:00:32 #6 Last Edit: June 11, 2010, 08:05:23 by กาลิทัส
    รูป ภาพ อ่ะ เริศ สุด  คุณน้องบอลลูน 
    อื่ม เจงๆ  นะ ถ้าถามความเห็น (ส่วนตัวพี่แนะนำอ่ะนะ)พี่แนะนำว่าเป็นรูปภาพ เหมาะมาก ถ้างบเรามีจำกัดอ่ะ คุณน้อง
ไม่ถึง 100 บาท ก็มี  เป็นกระดาษวัสดุมาจากธรรมชาติกรอบ ก็มาจากไม้ อ่ะ  หรือถ้างบของคุณน้องมี  เห็นแจ้งไว้ด้านบน
พี่ไปเห็นชุดครอบครัว ตรงตามที่น้องบอลลูน ต้องการเป๊ะ ๆ ตามโจทย์ พระศิวะ พระอุมา พระคเณศวรนั่งบนตัก พระอุมา
พระขันธกุมาร นั่งบนตักพระศิวะ ครบเลย อ่ะ ไม่เกิน 100000 อ่ะ นั่งบนบัลลังค์ หรูหรา ช่ะ เริศอ่ะ พี่เห็นยังชอบเรย น่ะ

เอาใจช่วยน้องบอลลูน จ้า  ขอพระศรีมหาคเณศวรประทานพร จ้า

June 09, 2010, 21:29:16 #7 Last Edit: June 11, 2010, 08:07:19 by กาลิทัส
Quote from: balloon101 on June 09, 2010, 19:43:15

น้องบอลลูนน้องบอกว่าศึกษามาดีแล้ว แล้วดีแค่ไหน พี่อายุเยอะกว่าบูชามาตั้งแต่เล็กๆศึกษามาตั้งแต่เล็กๆ ตอนนี้พี่ยังศึกษาอยู่เลยพี่ยังคิดเลยว่าตัวพี่เองยังศึกษาไม่มากพอด้วยด้วยซ้ำไป ขนานพี่ๆบางคนในเว็บบอร์ดอายุเยอะๆ30 40 ปี เขาก็ยังศึกษาอยู่เลยนะจ้ะ พี่เข้าใจว่าน้องอยากบูชาแต่ก็ค่อยๆไปสิอยากรีบร้อน ลองหาความรู้ดูหลายๆที่ ไม่รู้อันไหนก็มาถามในบอร์ด อย่าให้เป็นแบบเพื่อนพี่ เพื่อนพี่เขาเพิ่งเริ่มบูชาได้แค่สองเดือน แต่ตอนนี้เขาอวดเก่งอวดรู้ดีกว่าพี่ดูถูกพี่ คิดว่าตัวเองเก่งกว่าใคร โดยที่เขาไม่คำนึงถึงเลยว่า ตัวพี่นี้แหละเป็นคนสอนเขาในสิ่งต่างๆให้ความรู้ ขณะวิธีสันกระดิ่งเวลาสวดมนต์วิธีถวายของเขายังโทรศัพท์มาถามพี่เลย ทำเป็นว่าตัวเขาทำถูกหมดทุกอย่าง  แต่พี่ก็ไม่สนใจหรอกพี่ตัดหางปล่อยวัดเลยแบบว่าเองจะเป็นยังไงชั้นก็ไม่สนใจเองจะไหว้แบบไหนชั้นก็ไม่สนต่อไปนี้ก็จัดการเองเถอะ  ยังไงก็ขอให้น้องได้มรูติแบบที่น้องต้องการมาบูชานะ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สำหรับป้าเห็นด้วยนะคะเรื่องมูรติที่เป็นโลหะค่ะ
สวยงาม  ขัดทำความสะอาดง่ายค่ะ
รูปภาพก็สวยนะคะ  ดูเป็นธรรมชาติค่ะ  มีชีวิตชีวาดี
อันนี้แล้วแต่ชอบค่ะ  ป้าไม่อยากชี้ชัดจนเกินงามค่ะ
แต่เรซิ่น  เซริกา  เนี่ยแล้วแต่ชอบคะ  ป้าก็มีอยู่เช่นกัน
แบบที่หลานบอกเลย  แต่ขาดพระมุรุกันค่ะ
ได้มา4-5ปีแล้ว  เคยไปดูงานโลหะที่พาหุรัดแต่มาตำหนิเยอะ
และก็หน้าตาไม่ชัดเจนค่ะ  เลยเอาแบบนี้แทน 
ตามแต่ศรัทธาค่ะหลาน
[HIGHLIGHT=#d7e3bc]เทวะศรัทธาหัวใจพระเจ้า[/HIGHLIGHT]

http://www.youtube.com/v/qDZRpByxVog&feature=player_embedded
                                       นำมาให้ฟังเล่น รอ การตัดสินใจ คลายความตึงเครียด จ้า

ขอบคุณทุกคนที่เป็นหวงผมและไม่ได้เป็นหวงก็ตามขอบคุณมากคับ

แต่ถ้าเช่าเป็น3พระแม่  และ  พระตีมูรติน่าจะดีกว่า

นะคับ^^รักพี่ทุกคนและนับถือว่าเป็นพี่ที่ดีของบอลคับ

Quote from: balloon101 on June 10, 2010, 18:25:27
ขอบคุณทุกคนที่เป็นหวงผมและไม่ได้เป็นหวงก็ตามขอบคุณมากคับ

แต่ถ้าเช่าเป็น3พระแม่  และ  พระตีมูรติน่าจะดีกว่า

นะคับ^^รักพี่ทุกคนและนับถือว่าเป็นพี่ที่ดีของบอลคับ
น้องบอลูนจะเอาเป็นแบบองค์เดียวกัน(พระตรีมูรติ  พระตรีศักติ)
หรือจะแยกเป็นแต่ละองค์อ่าจ๊ะ  มีหลายแบบจ๊ะถ้าเป็นโลหะอั้นนี้ต้องถามพี่จิ้งจอกดูจ๊ะ
ส่วนแบบอื่นๆค่อยว่ากัน

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

บอลว่านะคับน่าจะเป็นโลหะจะสวยกว่านะคับ

น้องบอล วันนี้พี่ดูราคา เทวรูปที่น้องอยากได้อ่ะ ครอบครัวแห่งจักรวาน  ราคา2500 เริดมากที่วัดราชนัดดาองค์ใหญ่เหมือนกันนะ  ร้านแรกเลย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

June 10, 2010, 20:06:33 #14 Last Edit: June 11, 2010, 08:09:17 by กาลิทัส
น้องบอลลูนเก็บปัจจัยให้ได้เยอะๆก่อนสิคะ ลองดูเป็นงานสัมริดมั้ย  อิอิ
สวย เลิศ อลังการงานสร้าง และ สวยทนทานนาน
ลองถามพี่กี้สิคะเรื่องเนื้อสัมฤทธิ์
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

June 10, 2010, 20:21:36 #15 Last Edit: June 10, 2010, 21:33:43 by จิ้งจอกพันหน้า
555+ ก็ อ่ะ สำริด น้องบอลลูนลองคลิ๊กที่รูปเรยจ๊ะ เดี๋ยวรูปจะขยายใหญ่โตมโหรทึก จะเห็นแบบใกล้ๆ จ๊ะ ลองดูๆๆๆนำมาให้ดู เฉยๆ จ้าไม่ได้บอกว่าเราต้องซื้อสำริด แต่ เป็นอีกทางเลือก
น่ะจ๊ะ คุ้มค่าสมราคา อยู่ยั่งยืนยงตลอดไปจนเราแก่เฒ่าล้มหายตายจากไปแล้วท่านก็ยังคงอยู่
ให้ลูกหลานของเราได้กราบไหว้เป็นสมบัติของตระกูล ต่อไป ของแบบนี้อยู่ที่ใจจ๊ะ ...

พี่ก็ไม่มีรูปที่เป็นงานครอบครัวมาให้น้องบอลลูนดู เห้นที่สุขจิตต์องค์เ่บ่อเริ่มเลย
กับร้านอี๊ น่ะ แต่ก็ ใหญ่ มาก เอางี้ดีไม๊ เดี๋ยวจะให้เพื่อนๆช่วยลงรูป
งานหลายๆ อย่างให้น้องบอลลูน ดู อาทิ เช่น งานที่เป็น หิน  ดิน  ทองเหลือง สำริด ปูน ไม้
เพื่อเป็นแรงบันดาลใจในการเก็บหอมรอบริบ เงินจนกว่าจะถึงเวลาที่ พร้อมจริงๆ
ที่จะไปบูชาท่าน เพื่อนๆ ช่วยกันโพสต์รูป งานเทวรูป ที่เป็น หิน ดิน ทองเหลือง สำริด ปูน  ไม้   
มาให้น้องบอลลูน ดูหน่อย จ้า ช่วยกันๆๆๆ  ด่วนๆๆๆ

ใครมีรูปเทวรูปสวยๆ อีก ขอด้วยจ้า

June 10, 2010, 20:46:00 #16 Last Edit: June 10, 2010, 21:20:36 by จิ้งจอกพันหน้า
อันนิ เป็นหินดำจ้า .....รูปสวยๆต้องรอคุณศรีมหามารตีอ่ะ นั่นเจ้าแม่รูป รูปเธอสวยและเยอะจริงๆ 55+

มาช่วยจร้า 
องค์นี้หินจร้า

องค์นี้โลหะจ๊ะ  แต่ไม่รู้ว่าอะไรอะนะ - -*

อันนี้แถมจ๊ะ  ไม่รู้ว่าเป็นเนื้ออะไรอ่ะ 

มีอีกมากมาย  หาเจอจะเอามาลงนะ

June 10, 2010, 20:51:22 #18 Last Edit: June 11, 2010, 07:39:29 by จิ้งจอกพันหน้า
[HIGHLIGHT=#ff0000]ตามด้วย ทองเหลือง จ้า[/HIGHLIGHT]

โอ๊ย รูปไม่สวยอ่ะ คุณกิฟซี่และเพื่อนๆมาช่วย ด่วนๆ ขอรูปสวยๆ 55+

แบบนี้ก็สวยไปอีกแบบ

Quote from: บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี on June 10, 2010, 20:47:41
มาช่วยจร้า 

มีอีกมากมาย  หาเจอจะเอามาลงนะ
  ชอบ ชุดนี้จัง สวยอ่ะ

โห สวยๆทัง้นั้นเลยครับ แพงไหมครับ

ขอบคุณพี่ทุกคนคับแต่ใครมาพระตีรมูรติสวยๆกะบพระแม่ตรีศักติช่วยลงรูปหน่อยนะคับแต่ถ้าดีนะบอลอยากได้แบบ

พระพรหม  พระนาราย์  พระศิวะ  พระอุมา  พระลักษมี  พระสุรัสวดี  พระขันทกุมารเลยอะ

แต่จะมีแบบไหนบ้างคับ- -

ครับ พี่ก็ไม่ได้เอ่ยถึงเรื่องเงินของน้อง เพราะพี่ก็ไม่รู้ว่า จะเป็นเงินน้องหรือเป็นเงินใคร ไม่ได้ใส่ใจอะไรเลย แต่ที่บอกก็เพราะเป็นห่วง อยากให้รู้จริง ๆ ไม่ใช้ เป็นคนแบบ กูรูดี รู้แต่รู้แบบผิด ๆ ทำให้ชีวิตตัวเอง เป็นอัปมงคล แล้วพี่ก็ไม่ได้ใส่ใจด้วย ว่าน้องจะเป็นผู้มีเงินมาจากไหน ไม่ได้สำคัญแล้วมันก็ไม่ได้ทำให้พี่ดีขึ้น หรือแย่ลง กว่าที่เป็นอยู่ แต่ที่ทำให้มันต่ำคือจิต ใจ ที่ช่วยแนะนำ แล้วเป็นอย่างนี้ ไม่คิดว่าน้องจะอวดดีได้ขนาดนี้ ถ้าคิดว่า จะทำ ก็ทำเถอะ อย่าถามใครเขาเลย เก่งแล้ว แต่พี่ก็ให้อภัยนะ ถือว่าไม่รู้ แล้วพูดโดยที่ไม่ได้ คิด ถ้าน้องโตกว่านี้นะ คงจะโดนไม่ใช่น้อย แต่ครั้งนี้ให้อภัยนะ ครับ เพราะไม่อยากให้เป็นเรื่องเป็นราว และอีกอย่านะครับ คุณน้อง ถ้าน้องเที่ยวซื้อองค์เทพบูชาทุกองค์ที่น้องเคารพ น้องไม่ต้องซื้อบ้านใหม่เอาไว้ตั้ง เทวรูปเลยหรอ หัด คิดด้วย พี่ว่าน้องคงมีสมอง ในการ พิจารณา สิ่งเหล่านี้ เพราะตัวพี่เอง ยังต้องคิดเลย เพราะพี่เป็นผู้ที่บูชา เทพสาย พระแม่ ไม่งั้น มีพระแม่กี่องค์พี่ไม่ต้องเช่า ทุกองค์เลยหรอ คิดก่อนนะจ้ะ เพราะว่า ถ้าเป็นความคิด อันไม่ได้ไจตร่ตรอง อย่างน้องเนี่ย มี ล้าน ก็หมดล้าน ด้วยความหวังดี [/SIZE][/COLOR]