Loader

อยากเจอ

Started by balloon101, June 13, 2010, 19:08:12

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

June 21, 2010, 01:13:48 #40 Last Edit: June 21, 2010, 03:55:05 by ศรีมหามารตี
จริงๆชั้นว่า หาทางเจอกันไม่ยากหรอก ก็ตามคอนเซฟของเวปที่ตั้งไว้อะคะ

ว่าติดป้าย hm ไว้  หาโต๊ะตัวแม่สักโต๊ะ แล้วพวกเราก็เข้าไปรุมตอม ... 5555  โต๊ะพัง

นี่คงเปนวิธีเดียวที่สะดวกที่สุดแล้วนะค่ะ อิชั้นคิดว่านะ

ขอพระเจ้าประทานพรเพื่อนๆทุกคนคะ อิอิ

ได้ข่าวแว่วๆมาว่า จะมีคนมาเปิดวัดบนถนนสีลมแบบชั่วคราวในคือวิชัยทัสมิด้วยคะ อิอิ
[HIGHLIGHT=#ffc000]หากมีศรัทธาแล้วไซร้ ก็ควรทำให้ถูกต้องตามจารีตประเพณี  เพื่อศรัทธาที่มีนั้นจะได้มีค่า และหาข้อติเตียนไม่ได้[/HIGHLIGHT]

June 22, 2010, 19:50:37 #42 Last Edit: June 25, 2010, 13:36:12 by กาลิทัส
น้องไปไม่เคยตั้งโต๊ะสักปี

ชอบไปดูแต่ของคนอื่น

แล้วแอบถ่ายรูปเก็บไว้ 555+

ถ้าไงเดี๋ยวน้องแต่งตัวไปรับ

ท่านพี่ทุกคนเจอน้องชัวร์ป๊าบ !

^^>
Nu Tonnum~

อิ อิ คุณน้องเสือ คุณน้องกิม คุณน้องพิมมี่ คุณน้องกิฟท์ซ่าส์ และบรรดาตัวแม่HM ทั้งหลาย  ...........อย่าลืมนัดเจอตัวลูกตัวหลาน อย่างพี่ด้วยเด้อ.....รับรองปีนี้ได้เจอกันแน่ๆ อ้อ คุณน้ำหวานด้วยนะคะ ส่วนท่านเจ้าชายHM เว็ปมาสเตอร์ ผู้น่ารัก หากมีโอกาส อยากพบเช่นกันค่า

Quote from: เจ้านางน้อยพรทิพย์ on June 24, 2010, 20:09:07
Quote from: GU"z~ num *(~.)(.~)* on June 22, 2010, 19:50:37
น้อง ไป ไม่ เคย ตั้ง โต๊ะ สัก ก่ะ ปี

ช๊อบ ไป ดู แต่ ของ คน อื่ นน

แล้ว แอบ ถ่าย รูป เก็บ ไว้ 555+

ถ้า งั๊ย ย ย ย เด๋ว ว ว น้อง แต่ งตัว เด่นๆๆ ไป รั๊บ รอง

ท่าน พี่ ทุกคน เจอ น้อง ชัวร์ ป๊าบ บ !

^^>

เอ่อรบกวนคุณน้องพิมพ์ให้ถูกหลักภาษาไทยด้วยนะคะ เตือนด้วยความหวังดีนะคะ.... อย่าใช้ภาษาน่ารักเลย....

คิดว่าคุณน้องเค้าคงต้องการให้ภาษาเขียนดูมี  เมโลดี้  น่ะคะ  มีลูกเล่นในการอ่าน  อ่านเเล้วดูได้อรรถรสดี

ดูเเล้วมันเป็นประโยคบอกเล่าน่ะคะ  คิดว่ามันดูเเล้วไม่ตึงเครียดดี  หากใช้ภาษาที่ปรกติ  ถูกต้อง  ดูเเล้วก็คงไม่ได้อรรถรส 

กับช่วงวัย  เเละสิ่งที่ต้องการสื่อ  เเละอีกอย่างกระทู้นี้ดูเป็นกระทู้ทักทาย  ถามตอบเเบบผ่อนคลาย  ไม่ได้ดูเป็นวิชาการ

เป็นกระทู้สร้างสัมพันธ์  อาจมีการเล่นเสียงในภาษาบ้าง  ก็อย่าถือโทษ  กันเลยน่ะคะ  คิดเสียว่า  น้องคนนึงกำลังใช้น้ำเสียงเเทนภาษา

ออดอ้อน  ปรารถนา  อยากเจอ  อยากร่วมสนุกกับพี่พี่  ก็เเล้วกันค่ะคุณพรทิพย์
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

June 25, 2010, 10:05:05 #45 Last Edit: June 25, 2010, 13:58:23 by กาลิทัส
สรุปแล้ว จะได้เจอกันมั้ยครับ
ดูท่าทางจะเน้นพิมพ์เอาฮากันมากกว่า

ผมไม่ใช่ตัวพ่อหรือตัวแม่

ผมเป็นเพียง 1 ในหลายล้านศรัทธา

เพียงแค่นั้นเอง

ผมเชื่อในเรื่องของวาสนา ถ้าปุถุชนใดมีวาสนาต่อกัน ไม่วันใดวันหนึ่งคงได้พบกันแน่นอน

Quote from: เสือร้องไห้ on June 24, 2010, 20:14:26
Quote from: เจ้านางน้อยพรทิพย์ on June 24, 2010, 20:09:07
Quote from: GU"z~ num *(~.)(.~)* on June 22, 2010, 19:50:37
น้อง ไป ไม่ เคย ตั้ง โต๊ะ สัก ก่ะ ปี

ช๊อบ ไป ดู แต่ ของ คน อื่ นน

แล้ว แอบ ถ่าย รูป เก็บ ไว้ 555+

ถ้า งั๊ย ย ย ย เด๋ว ว ว น้อง แต่ งตัว เด่นๆๆ ไป รั๊บ รอง

ท่าน พี่ ทุกคน เจอ น้อง ชัวร์ ป๊าบ บ !

^^>

เอ่อรบกวนคุณน้องพิมพ์ให้ถูกหลักภาษาไทยด้วยนะคะ เตือนด้วยความหวังดีนะคะ.... อย่าใช้ภาษาน่ารักเลย....

คิดว่าคุณน้องเค้าคงต้องการให้ภาษาเขียนดูมี  เมโลดี้  น่ะคะ  มีลูกเล่นในการอ่าน  อ่านเเล้วดูได้อรรถรสดี

ดูเเล้วมันเป็นประโยคบอกเล่าน่ะคะ  คิดว่ามันดูเเล้วไม่ตึงเครียดดี  หากใช้ภาษาที่ปรกติ  ถูกต้อง  ดูเเล้วก็คงไม่ได้อรรถรส 

กับช่วงวัย  เเละสิ่งที่ต้องการสื่อ  เเละอีกอย่างกระทู้นี้ดูเป็นกระทู้ทักทาย  ถามตอบเเบบผ่อนคลาย  ไม่ได้ดูเป็นวิชาการ

เป็นกระทู้สร้างสัมพันธ์  อาจมีการเล่นเสียงในภาษาบ้าง  ก็อย่าถือโทษ  กันเลยน่ะคะ  คิดเสียว่า  น้องคนนึงกำลังใช้น้ำเสียงเเทนภาษา

ออดอ้อน  ปรารถนา  อยากเจอ  อยากร่วมสนุกกับพี่พี่  ก็เเล้วกันค่ะคุณพรทิพย์

แล้วถ้าพรทิพย์ทำอย่างนี้มั่งอะไรจะเกิดขึ้นคะ?

กฎยังไงก็ต้องเป็นกฎคะ บอร์ดนี้เป็นบอร์ดศาสนา ไม่ใช่บอร์ดที่ทำให้ภาษาไทยวิบัติคะ....หวังว่าคงเข้าใจคะ
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

น้องไปไม่เคยตั้งโต๊ะสักปี

ชอบไปดูแต่ของคนอื่น

แล้วแอบถ่ายรูปเก็บไว้ 555+

ถ้าไงเดี๋ยวน้องแต่งตัวไปรับ

ท่านพี่ทุกคนเจอน้องชัวร์ป๊าบ !

^^>

น้องเค้าแก้ไขให้แล้วครับผม^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ครับ ผม ไง ก็ ผม ก็ ขอ โทษ ด้วย นะ ครับ

ที่ พิมพ์ ไป แบบ นั้น

เพราะ ว่า  ผมเล่น MSN กับ เพื่อน แล้ว มา ตอบ กระทู้ เรย ลืม พิมพ์ แบบ ปกติไป  ครับ

ไง ก็ ขอ ขอบ คุณ พี่ ๆๆ ที่ น่า รัก ที่ ช่วย ตักเตือน ผม นะ ครับ และ คอย แนะ นำสิ่งดีๆ ให้ นะครับ

ไง ก็ ขอ ขอบคุณ พี เสือ ด้วย ที่ เข้า ใจ น้อง คน นี้ และ พี่ๆๆ อีก หลาย คน ครับ

^^>

Nu Tonnum~