Loader

มีใครได้ไปขบวนแห่ราชรถองค์กฤษณะบ้างครับ

Started by ภัทรกาลา, July 21, 2010, 16:29:50

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือผมไปมาแล้วถ่ายรูปไว้แต่ดันทำเมมโมรี่ที่เก็บรูปไว้หายไป   
เลยอยากอยากรู้ว่าใครได้ไปแล้วถ่ายรูปไว้บ้าง ครับ เอามาลงหน่อย

ไปมาค่ะ (ยกมือสูงๆ) แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมาเลยค่ะ มัวแต่สนุกอยู่
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)