Loader

อยากทราบเรื่องการ เช่าบูชา เทวรูปหินน้ำนม

Started by Mareeon, July 27, 2010, 14:54:56

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอรบกวนสมาชิก HM ทุกท่าน ใครพอจะรู้ไหมคับว่าเทวรูปที่เป็นหินสีขาว มีสี จะเหมือนกับเทวรูปที่วัด วัดเทพมณเฑียร กับ วัดวิษณุ นั้นมีร้านที่ให้

เช่าบูชาไหม ผมกำลังจะทำห้องพระที่บ้าน อยากได้เทวรูปแบบนั้นมาบูชา ใครมีข้อมูล หรือรู้ร้านที่ให้เช่า บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ แล้วเขาเรียกว่าเทวรูปน้ำนม ผมเรียกถูกเปล่าคับ

ต้องดูดีๆมีทั้งหินอ่อนขาว หินน้ำนม
คนขายจะบอกว่าน้ำนมจากอินเดีย มารู้ที่หลังก็กลายเป็นหินอ่อน

เท่าที่ทราบนะครับ
มีร้านสุขจิตต์ ข้างเซ็นทรัลวังบูรพาเดิม(เดี๋ยวนี้รู้สึกเขาจะเรียกไชน่าเวิร์ลอะไรซักอย่างนี่แหละ)
และร้านโอมอุมาศิวะในซอยข้างวัดสิกข์
แต่ผมไม่เคยเช่าหามาบูชาครับ เลยไม่ทราบว่าร้านไหนของดีหรือไม่ดีอย่างไร เพราะผมจน ราคาเทวรูปหินน้ำนมสูงไปสำหรับผม

ส่วนร้านอื่นผมไม่ทราบครับ อันนี้ไม่ทราบว่าออกชื่อร้านจะผิดกฏหรือปล่าว แต่ไม่ได้ค่าโฆษณาแน่นอนครับ เหอเหอ

ขอเป็นกำลังใจให้ได้สมหวังดังปรารถนา ไวไวนะครับ

อย่างที่พี่หริทาสกล่าวครับ หินน้ำนมค่อนข้างจะราคาสูงครับ

แต่ที่ร้านสุขจิตต์เห็นมีอยู่ครับ แต่จำนวนที่ให้เลือกไม่เยอะมากนะครับ

ลองไปดูนะครับ เผื่อจะเจอที่ถูกใจครับ

ขอให้สมปรารถนาที่ตั้งไว้น่ะค่ะ

^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

บูมเคยถามที่วัดเทพมณเทียร ที่เชียงใหม่ ที่วัดบอกว่าสั่งให้ได้ แต่ราคาก็300000ขึ้นครับ แต่องค์ก็ใหญ่อยู่