Loader

หนู อยาก รู้ :']

Started by GU"z~ num *(~.)(.~)*, August 15, 2010, 18:58:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffc000]น้อง อยาก รู้ ว่า ตา ที่ สาม ของ พระศิวะ กับ พระแม่  น่ะ หมาย ถึง อะไร[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]แล้ว ตรี ศูล ที่ ทุก พระ องค์ ถือ  มี 3 แฉก แต่ ละ แฉก มี ความ หมาย เช่น ไร[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอบ คุณ นะ ครั บบ บ บ  ท่าน พี  ที่ น่า รัก ทุก คน[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]^^"[/HIGHLIGHT]

Nu Tonnum~

เรื่องพระเนตรของพระศิวะ และ พระแม่ ผมก็ไม่รู้

แต่เรื่องตรีศูลนี้ก็พอรู้ ตรีศูรมีสามแฉก หมาย ถึง สามโลก แฉกที่หนึ่งหมายถึง โลก แฉกที่สองหมายถึงโลกสวรรณ์ แฉกที่สามหมายถึงนรกหรือบาดาลนี้แหละครับ มิรู้ว่าถูกรึเปล่านะครับ

เรื่องพระเนตรที่สามนี้ ผมก็อยากรู้ จะรอพี่ๆทุกๆคนมาบอกนะครับ อิอิ ^_^
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

รอด้วยคนนะครับ อิ อิ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

[HIGHLIGHT=#ffc000]ขอบคุณ ครั บ บ![/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffc000]^/\^[/HIGHLIGHT]
Nu Tonnum~