Loader

ถามเรื่องไสบาบาครับ ^^

Started by คริสตังไทย, September 03, 2010, 23:15:59

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ไสบาบา คือ ใครหรอครับ

แล้วเกี่ยวข้องอะไรกับศาสนาฮินดูอ่ะครับ  ขอบคุณครับ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

องค์ภควันศรีสัตยาไสบาบาก้อคือผู้ที่สอนในทุกศาสนาและผู้คนทุกสัญชาติต่างก้อรักในพระองค์
ในประวัติของท่านเหมือนกับการอาวตารของเทพ ท่านอยู่ในศาสนาฮินดู แต่เท่าที่รู้มาทุกศาสนา
จะนับถือท่าน ท่านสร้างโรงเรียน โรงพยาบาล บ้านเกิดของท่านอยู่ที่เมืองบังกอลอร์ puttaparthi
หรือเข้าไปดูที่ www.radiosai.com    บ้างคนก้อว่าท่านเล่นมายากลก้อแล้วแต่จริตของแต่ละคน

ขอบคุณครับ ..

เคยเห็นรูปภาพของไสบาบา มีรูปเทพเจ้าทางฮินดูปรากฏร่วมอยู่ด้วย ก็เลยสงสัยว่า เกี่ยวข้องอย่างไรทางฮินดูตามประสาของคนต่างศาสนิกชนครับ

ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

เป็นลัทธิฤษีของกลุ่มชาวฮินดูกลุ่มหนึ่งครับ และโปรดใช้วิจารณญาณในการรับชมด้วยเด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีควรมีผู้ใหญ่ให้คำปรึกษา

เชื่อหรือไม่เชื่ออันนี้แล้วแต่ นานาจิตตัง นะครับ เพราะท่านก็เคยโดนโจมตีเรื่องการพฤติกรรมของท่านเช่นกัน คนรักก็มี คนเกลียดก็เยอะ คนเชื่อก็มาก คนไม่เชื่อก็มาก คนที่มองว่าท่านเป็นอวตารก็มี คนที่มองว่าท่านเป็นจอมลวงโลกก็มี

ผมไม่ขอฟันธงหรือคอนเฟิร์มนะครับ เอาเป็นว่าท่านที่สนใจเรื่องนี้ จงตักตวงเอากลับมาแต่สิ่งดีๆ ที่เป็นประโยชน์ อะไรไม่เป็นประโยชน์ก็วางกลับคืนเจ้าของเขาไปนะครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]